Abubuwa 20 da Za a Gani da Yin su a Alsace (Faransa)

Pin
Send
Share
Send

Yankin Alsace na Faransa, a kan iyaka da Jamus da Switzerland, yana da ƙauyuka tare da gine-ginen mafarki, tsoffin abubuwan tarihi, manyan gonakin inabi inda inabi ya fito don kyawawan giya da abinci mai daɗi, wanda zai yi tafiyar ku ta hanyar wannan na Faransa abin mantawa ne.

1. Babban Ile na Strasbourg

Strasbourg shine babban birni na Alsace da Grande Ile (Babban Tsibiri), cibiyarta mai dadadden tarihi, ita ce Wurin Tarihi na Duniya. Tsibiri ne mai falala akan kogin III, wani yanki ne na Rhine.Wannan tsohon garin yawanci na da ne kuma yana dauke da mahimman abubuwan tarihi, kamar babban coci, cocin Saint Stephen, Saint Thomas, Saint Peter the Old da kuma Saint Peter the Younger. da kuma wasu kyawawan gadoji ta inda da alama a kowane lokaci jarumi mai martaba tare da hular kwano da sulke zai fito.

2. Babban Cocin Strasbourg

Babban cocin Notre-Dame de Strasbourg shine ɗayan mafi yawan wuraren tarihi da aka ziyarta a Faransa, an gina shi tsakanin ƙarni na 11 da 15 kuma ya zama ɗayan manyan gine-ginen Gothic a cikin duk Turai. Façade mai wadataccen kayan ado ya fita waje; hasumiyar kararrawarta mai tsayin mita 142, ginin addini mafi tsayi a duniya har zuwa 1876; mashigai tare da al'adu daga Tsoho da Sabon Alkawari; an kawata mumbarin da kyau tare da jerin abubuwa daga Linjila, da kuma agogo mai matukar kyau.

3. Cocin Santo Tomás

Saboda zamanin Lutheran, Faransa tana da churchesan majami'u Furotesta warwatse ko'ina cikin labarin ƙasa. Ofayan mahimman mahimmanci shine Ikklesiyar Lutheran na St. Thomas, a Strasbourg. Wadda ake kira Tsohuwar Uwargidan tana da tsarin gine-gine na Romanesque kuma ta fito sosai tana fama da tashin bamabamai yayin yaƙin duniya na biyu. Idan kun sami izini don zama a bencin gabobinsa na Silbermann, za ku yi hakan a daidai wurin da Mozart, wanda yake haƙiƙa ɗan kwaya ne ya buga.

4. La Petite Faransa

Wannan ƙaramar unguwar Strasbourg mai ban sha'awa tana da kyawawan gidaje masu ƙanƙanin katako waɗanda suka kasance gidajen manyan mashahuran masanan garin a cikin ƙarni na 16 da 17. Yanzu akwai kyawawan otal-otal da gidajen cin abinci masu ban sha'awa inda zaku iya jin daɗin kyawawan abincin Alsatian da na Faransa. Sunan unguwar yana da sautin soyayya amma asalinsa abin birgewa ne. A lokacin karni na 16, al'amuran cutar sikila sun karu sosai a cikin birni kuma an gina asibiti a wurin don marasa lafiya, waɗanda suka zo cikin kwale-kwale a wani dutsen da ke kusa, wanda aka yi masa baftisma a matsayin La Petite Faransa.

5. La Ciudadela Park

Ana zaune a tsakiyar Strasbourg, wuri ne mai kyau don ɗan ɗan lokaci don yin ma'amala da yanayi, yin yawo da kuma lura da kyawawan ra'ayoyi na birni daga kusurwa daban-daban. Lokaci-lokaci ana yin kide kide da wake-wake a waje. Gine-ginen an kawata shi da wasu mutum-mutumin mutum-mutumin Alain Ligier. Tana cikin wurin da karfi na La Ciudadela ya tsaya a cikin karni na 17, wanda aka ƙaddara don kare wata gada da ke kusa da babbar hanyar Rhine.

6. Cocin Dominican na Colmar

Haikali ne wanda aka gina a cikin garin Alsatian na Colmar tsakanin ƙarni na 13 da na 14 da Count Rudolph I na Habsburg ya ba da izini kuma ana ziyarta musamman don sha'awar ayyukan fasaha. Mafi mahimmanci shine Budurwa na fure-fure, wani kyakkyawan bagade na maigidan Flemish Gothic, Bajamushe mai zane da zane-zane Martin Schongauer, ɗan asalin garin. Har ila yau, abin da ya cancanci a yaba shi ne gilashin gilashi masu ƙarni na 14 da ƙyallen mawaƙa, waɗanda aka yi da salon Baroque.

7. Gidan Tarihi na Unterlinden

Hakanan a cikin Colmar, wannan gidan kayan tarihin yana aiki a cikin wani tsayayyen ginin da aka gina a karni na 13 a matsayin masaukin zuhudu na 'yan Dominican zuhudu. Mafi yawan lokuta ana ziyarta ta Isenheim Altarpiece, gwaninta a cikin yanayi da mai a kan katako, ta mai zane Renaissance ta Jamus Mathias Gothardt Neithartdt. Har ila yau, a kan zane-zanen Albert Dürer da zane-zanen Hans Holbein Dattijo, Lucas Cranach Dattijo, da kuma masu zane-zanen zamanin daga Rhine. .

8. Gidan Tarihi na Bartholdi

Daya daga cikin shahararrun kuma shahararrun 'ya'yan Colmar shine mai sassaka Frédéric Auguste Bartholdi, marubucin shahararren Mutum-mutumi na 'Yanci Wannan yana maraba da matafiya a ƙofar tashar jirgin ruwan New York kuma wannan kyauta ce daga Faransa zuwa Amurka a cikin 1886 don tunawa da shekara ɗari na sanarwar Amurka game da Samun 'Yanci. Bartholdi yana da gidan kayan gargajiya a garinsu, a cikin gidan da aka haife shi, wanda ya haɗa da nau'ikan wasu manya-manyan ayyukansa, zane-zane, hotuna da kuma gudummawar gudummawar sanannen mutum-mutumin na New York.

9. Mulhouse

Ita ce birni mafi girma a cikin Alsace bayan Strasbourg, duk da cewa bai wuce mazauna 120,000 ba. Alamar alama ita ce Haikalin Furotesta na Saint Stephen, cocin Lutheran mafi girma a Faransa, tare da tsinkayen mita 97. Kyakkyawan ginin neo-Gothic ne wanda yake ɗauke da kyawawan kayan fasaha a bangonsa da ciki, kamar gilashin gilashin gilashi, waƙoƙin mawaƙa da ɓangaren ƙarni na 19 wanda maigidan Jamus Eberhard Friedrich Walcker ya ƙera. Wani wurin ban sha'awa a Mulhouse shine La Filature Theater, babban cibiyar al'adun garin.

10. Eguisheim

Wannan ƙaramar ƙungiyar Faransancin ƙasa da mazaunan 2,000 da gidajen rabin katako sun fara daga zamanin daular Rome. Babban abin jan hankalinsa shine hasumiya uku masu jan jan dutse waɗanda manyan masu iko da wurin suka mallaka, dangin Eguisheim. An hallaka wannan jinsi gaba ɗaya a kan gungumen azaba a lokacin Tsararru na Tsakiya ta hanyar jayayya da garin da ke kusa. Sauran shafuka masu ban sha'awa sune maɓuɓɓugar Renaissance, cocin Romanesque na Saint-Pierre et Saint-Paul, da fādar Bas d'Eguisheim da Hanyar Zagaye.

11. Dinsheim-sur-Bruche

Wannan al'ummar Alsatian mai karimci tana gayyatarku da ku shakata kuma ku more wani abincin mai dadi, wataƙila baeckeoffe tare da sabon giya mai baƙar fata. Gine-gine biyu sun tsaya a shimfidar kyakkyawan gari. Cocin na Uwargidanmu na Schibenberg, tare da hotonta na Madonna da Yaro da kuma haikalin neoclassical na Waliyyai Simon et Jude, wanda aka gina a cikin karni na 19, wanda mafi mahimmancin ɓangarensa shi ne gabobin Stiehr.

12. Thann

Wannan ƙauyen Alsatian shine ƙofar zuwa tsaunukan Vosges, iyakar ƙasa tsakanin yankunan Faransa na Lorraine da Alsace. Cocinsa yana da ban sha'awa sosai, musamman kayan kwalliyar sa. A kan wani tsauni kusa da garin, an gina Castle na Engelbourg, ginin da aka yi a ƙarni na 13 wanda wasu kango ne kawai suka rage, bayan da aka lalata shi a cikin karni na 17 ta hanyar umarnin Sarki Louis XIV. Babban jan hankalin kango shine Idon mayya, wani sashi na hasumiyar kagara wanda ya kasance a dai-dai inda ya faɗi fiye da shekaru 400 da suka gabata.

13. Heiligenberg

"Monte de los Santos" wani karamin ƙauye ne na Alsatian tare da kusan mazauna ɗari shida, wanda yake a Rasan Rhine, a ɗayan hanyoyin shiga Kogin Bruche. Garin yana kan tsauni wanda zaku iya jin daɗin kyakkyawan gani na kwarin. Kusa da akwai ɗan gangaren da zai kai ga Grotto na Lourdes, wani mahimmin abu ne na Budurwa a cikin dutsen. Wani wuri mai ban mamaki shine cocin Saint-Vincent, tare da layin neo-Gothic kuma an sanye shi da ɓangaren Stiehr-Mockers.

14. Kwancen Ruwa

Wannan gari a cikin Alsace an ziyarta don ganin ɗayan mahimman gine-gine a cikin Lower Rhine. Haut-Koenigsbourg Castle gini ne na karni na 12 wanda abban gidan Saint Dionysus suka gina akan wani fili wanda al'adarta ta samo asali tun zamanin Charlemagne, wanda ya bayar da ita ga gidan ibada na Lièpvre a shekara ta 774. A karni na 13 ya zama mallakar Dukes na Lorraine kuma daga baya ya zama wurin buya ga bandan fashi da suka zama annobar yankin a cikin karni na 15.

15. Riquewihr

Wannan rukunin mafarkin yana daga cikin jagororin "Kyawawan ƙauyuka a Faransa" wanda ƙungiyar farar hula ta shirya wanda ke yin zaɓinsa bisa ƙa'idodin ƙa'idodin kyawawan abubuwa, al'adun tarihi, fasaha da kiyaye yanayin ƙasa. Garin ya kunshi gidaje na Alsatian na al'ada da launuka iri daban daban, tare da bishiyoyi rabin katako da furanni a tagoginninsu, barandarsu da mashigansu. An kewaye shi da shuke-shuke na gonakin inabi kuma daga cikin gine-ginen akwai Hasumiyar Dolder, mai tsayin mita 25, wanda aka gina a karni na 13 a matsayin ɓangare na garun garin, da kuma Vigneron House, inda zaku iya ziyartar ɗakin azabtarwa , sanye take da ingantattun kayan azabtarwa waɗanda aka yi amfani da su a da.

16. Ribeauvillé

Wannan garin mai mazauna 5,000 na ɗaya daga cikin mafiya muhimmanci a kan hanyar Alsace Wine, wanda ya ƙunshi garuruwa da dama waɗanda ke da alaƙar gine-ginen Alsatian na gargajiya, gonakin inabinsu da wuraren shakatawa na yau da kullun don jin daɗin sabon ruwan inabin yankin. A cikin Ribeauvillé ya kamata ku kuma yaba da majami'un San Gregorio da San Agustín, da kuma kango na manyan gidajen da ke kusa da su, daga cikinsu akwai waɗanda suka hada da na Saint-Ulrich, Haut-Ribeaupierre da Girsberg.

17. Wissembourg

Wannan ƙaramin kyakkyawan garin Alsatian yana da alaƙa da abubuwa daban-daban a tarihin Faransa. A wurin, Benedictine monk Pirminius ya kafa Abbey na Waliyyan Peter da Paul a cikin karni na 7. Bayan an ba shi izini, Pirminius ya zama majiɓincin Alsace. Rikicin da ke tsakanin masarautar yankin da hukumomin cocin sun lalata garin a cikin ƙarni na 14. A cikin 1870, garin ya kasance wurin da aka fara yin makamai a lokacin Yaƙin Franco-Prussian, wanda aka sani da Yakin Wissembourg.

18. Soultz-les-Bains

Kyakkyawan ƙauyen Soultz-les-Bains shima ɓangare ne na Hanyar Alsace Wine. Baya ga dandanon farin giya mai wartsakewa, yana ba da kyakkyawan ruwan zafi. Gine-ginen da suka fi sha'awar masu yawon bude ido sune cocin San Mauricio, wanda ya faro tun daga ƙarni na 12 kuma yake da gabobin Silbermann, dangin Jamusawa sanannun magina kayan kida. Wani jan hankali shine ƙarni na 16 Kollenmuhle mill.

19. Bari mu ci abinci a cikin Alsace!

Kasancewa yanki yanki mai alaƙa da Jamus, al'adun abinci na Alsace yana da alaƙa da ta Jamusawa. Kabeji mai tsami da baeckeoffe, tukunyar dankalin turawa wacce aka shirya akan wuta mai ƙarancin zafi, wanda ke dafa awanni 24, su ne abincin gargajiya na Alsatians. Wani abincin a yankin shi ne flammekueche, wani nau'in "pizza na Alsatian", wainar kek mai burodi da aka saka da danyen albasa, naman alade da sauran kayan hadin.

20. Abin sha a cikin Alsace!

Mun rufe tare da wasu toast. Alsatians suna yawan shan giya da farin giya. Suna samar da kyawawan farare da kuma jan nau'in noot iri iri wanda yake da daraja sosai.

Yankin shi ne babban Bafaranshe mai samar da giya, abin sha wanda ake samarwa iri daban-daban kamar maƙwabta Jamusawa. Lokacin da suke son wani abu da ya fi karfi, Alsatians suna toyawa tare da Schnapps na fruitsa fruitsan variousa variousan itace, musamman riesauna. Ana samar da giya da shaye-shaye iri-iri a cikin yankin daga ceri.

Tabbatar ziyartar aƙalla winstub ɗaya, Alsatian kwatankwacin gidan giyar Turanci.

Lokaci ya wuce kuma tafiyarmu ta cikin Alsace ta ƙare. Fewananan garuruwa da ƙauyuka akan Hanyar ruwan inabi, gidajen giya da yawa da sauran wurare masu ban sha'awa sun kasance da za a gani. Dole ne mu tanadi lokaci don wani yawon shakatawa na Alsatian.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: Kana son Azzakarinka ta Kara Girma a 7 Days II Karamin Azzakara to Ka yi.mp4 (Mayu 2024).