Karshen mako a Monterrey (Nuevo León)

Pin
Send
Share
Send

Akasin abin da mutane da yawa za su iya tunani, Monterrey ba gari ne kawai da mutane ke zuwa don dalilai na kasuwanci ko ziyartar dangi ba, amma kuma ya zo ne don abubuwan jan hankali da yawa, tun da yana da kyawawan abubuwan more rayuwa don yawon shakatawa da girma al'adu da nishadi tayi

JUMA'A


Lokacin zama a cikin wannan birni mai haɓaka shaharar masana'antu, muna ba ku shawara ku nemi babban otal kamar Hotel Río, tunda daga nan za ku sami damar da za ku ziyarci shahararrun sasannin "Arewa Sultana".

Don farawa, zaku iya zagaya Macroplaza, ɗayan mafi girma a duniya inda yawancin abubuwan tarihi da gine-ginen Monterrey na zamani suka haɗu, kamar Faro del Comercio, wani yanki mai faɗin murabba'in mita 60 wanda aka yi la'akari da abin tunawa. mafi girma a cikin ƙasar, tare da launi mai ruwan lemo mai haske wanda ke haskaka katako mai haske a lokacin faɗuwar rana wanda ke aiwatar da haskensa a faɗin Monterrey sky. A ƙarshen kudu zaku sami fadar Municipal, wanda aka gina a farkon shekarun 70, da kuma MARCO (Gidan Tarihi na Zamani), wanda aka gina a 1991 da Cathedral, an gina su a ƙarshen karni na 18. Duba hotuna

A kan Avenida Zaragoza zaku sami tsohon Fadar Municipal, wanda a yau ke dauke da gidan tarihin Metterolitan na Monterrey kuma kusa da shi zaku sami damar sanin abin da ake kira Old Town, wani yanki na sui generis laya inda zaku sami kyawawan gidajen abinci , sanduna da sauran wurare don sauraron kiɗa ko tafi rawa.

ASABAR

Bayan cin abincin karin kumallo a cikin ingantaccen salon Monterrey, mai ɗanɗano mai ƙwai tare da kwai da chile del monte, zaku iya fara ziyartar kwanakin ku dalla-dalla kan waɗancan wuraren da zaku iya bambance daren da ya gabata yayin rangadinku na Macroplaza.

Fara rangadinku a MARCO, aikin mashahurin mai zane Ricardo Legorreta, kuma wanda yayi baje kolin ayyukan masu fasahar zamani na ƙasa da na waje. A babbar ƙofar akwai sassaka ta La Paloma, wanda Juan Soriano ya kirkira kuma alama ce ta maraba.

Bayan ziyarar ku zuwa MARCO, ku nufi Zuazua Avenue, har sai kun isa Neptune Fountain ko kuma ake kira De la Vida, daga inda zaku iya cikakken godiya da alamar Cerro de la Silla. Duba hotuna

Daga wannan lokacin kuna da zaɓi biyu: zauna a cikin gari kuma ziyarci Parkidora Park, cibiyar al'adu ta ban mamaki wacce ke haɗuwa da nishaɗi daban-daban, wasanni da wuraren kasuwanci, ko kuma rayuwa wata ƙwarewa mai ban mamaki a cikin La Huasteca Ecological Park, a cikin gundumar de Santa Catarina, wani shahararren wurin shakatawa mai tsada, wanda ke kewaye da manyan duwatsu masu tsayayye da duwatsu, inda iyalai da kungiyoyin abokai da yawa za su tafi da rana, da kuma masu tsere ko masu keke. Duba hotuna

Bayan dawowa Monterrey zaku iya hutawa a otal din, kodayake muna ba da shawarar cewa kada ku rasa damar da za ku gano wata kusurwa ta musamman a Monterrey, da Paseo Santa Lucía, kyakkyawan tsarin birni wanda zaku ga kyawawan maɓuɓɓuka da wuraren tarihi, da kuma kamar Gidan Tarihi na Tarihin Meziko, cibiyar da ke rufe ɗakuna biyar kawai mafi mahimman abubuwan tarihin Mexico, daga zamanin Hispanic zuwa yanzu.

LAHADI

Don fara wannan ranar, muna ba da shawarar ku fara ziyartar Palacio del Obispado, yanzu Nuevo León Museum Museum, ɗayan mahimman gine-ginen gine-ginen gine-gine a arewa maso gabashin Mexico kuma wanda ke aiki a halin yanzu a matsayin sarari don watsa tarihin yankin na jihar. Duba hotuna

Yanzu kuna da zaɓi na ziyartar wuraren Chipinque Ecological Park, wanda ɓangare ne na Cumbres de Monterrey National Park. Wannan rukunin yanar gizon zai ba ku damar bincika kyawawan wuraren dazuzzuka na ɓangarorin Saliyo na Gabashin Gabas waɗanda ke kusa da birni ta hanyoyin da aka bi da kyau kuma tare da alamun da ke nuna nau'ikan matakan wahala. Wannan wuri ne mai kyau don yin wasan motsa jiki kamar hawan keke, ko kuma don lura da jinsunan ƙasar kamar tsuntsaye da dabbobi masu shayarwa.

Bayan gamsar da sha'awar sha'awar kasada, zaku iya yin la'akari da ziyarar Cibiyar Al'adu ta Alfa, wanda ke cikin garin San Pedro Garza García. Wannan rukunin yanar gizon an fi saninsa da suna Alpha Planetarium, gidan kayan tarihin kimiyyar mu'amala tare da matakai guda biyar da aka tsara a madaidaiciyar hanya inda aka rarraba na'urori daban-daban da wuraren al'adu, tare da lafazin wasa mai ƙarfi.

A waje za ka lura da tsarin gidan kallo, wanda ake gabatar da abubuwa daban-daban; A cikin wannan yankin akwai kuma El Universo Pavilion, tare da gilashin gilashi mai ban sha'awa wanda Rufino Tamayo ya tsara; Aljannar Kimiyya, tare da wasannin kimiyyar mu'amala; Gidan Aljanna na Pre-Hispanic, wanda ke nuna abubuwan tarihi da yawa daga al'adun Mesoamerican da yawa, kuma a ƙarshe Aviary, tare da yawancin jinsunan ƙasar da tsuntsayen ƙaura.

Wata muhimmiyar cibiya a cikin Alfa ita ce gidan wasan kwaikwayo, wanda ke nuna fina-finai da aka mai da hankali kan kimiyya, tare da tsarin tsinkaye na Imax da ImaxDome, dukkansu amintattu ne.

Yadda ake samun

Monterrey yana da nisan kilomita 933 a arewacin Mexico City, yana bin babbar hanyar tarayya 85. Ana sanar da garin ta manyan hanyoyi 53, zuwa Monclova, Coahuila; 54, zuwa Ciudad Miguel Alemán, Tamaulipas; 40, zuwa Reynosa, Tamaulipas da Saltillo, Coahuila.

A matsayin muhimmiyar cibiyar kasuwancin, Monterrey tana da filayen jirgin sama guda biyu na ƙasa da ƙasa: Filin jirgin sama na Mariano Escobedo, wanda yake cikin gundumar Apodaca, da Filin jirgin saman Arewa na Arewa, akan babbar hanyar zuwa Nuevo Laredo.

Tashar motar ta hada gari da sassa daban-daban na kasar da Amurka. Tana kan Av. Colón Pte. S / n tsakanin Rayón da Villagrán, a tsakiyar.

A ciki, tun daga 1991 titunan Sultana del Norte suna ƙarƙashin Metrorrey, mafi yawan hanyoyin jirgin ƙasa na zamani. Yana da layi biyu: na farko ya ƙetare birni daga Gabas zuwa Yammaci kuma wani ɓangare na ƙaramar hukumar Guadalupe. Na biyun yana ƙetare daga Arewa zuwa Kudu, yana haɗuwa da unguwar Bellavista tare da Macroplaza.

Tebur nesa

Mexico City kilomita 933

Guadalajara kilomita 790

Hermosillo kilomita 1,520

Merida 2046 kilomita

Acapulco kilomita 1385

Veracruz kilomita 1036

Oaxaca 1441 kilomita

Puebla 1141 kilomita

Tukwici

Hanya mai kyau don sanin Macroplaza tana kan Walkin Al'adu ne na Tram, wanda ke ba da labari tare da mahimman abubuwan gaskiya na wuraren da za a ziyarta. Ana iya ɗaukar tram ɗin a kowane tsaikonsa guda bakwai. Ofayansu yana gaban MARCO, wani yana Old Town (Padre Mier da Dr. Coss) ɗayan kuma yana gaban theakin Tarihin Tarihin Meziko. The complete yawon shakatawa ne yawanci minti 45.

Kimanin kilomita uku kudu maso gabas a kusurwar Eugenio Garza Sada da hanyoyin Luis Elizondo sune hedkwatar Cibiyar Fasaha da Karatu ta Monterrey, wanda aka fi sani da "Tecnológico de Monterrey" ko kuma kawai "El Tec." An kafa wannan babbar cibiyar karatun a 1943, amma an kaura da ita zuwa wannan sararin a cikin 1947. Baya ga gine-ginenta iri-iri waɗanda aka keɓe don koyarwa da bincike, a nan akwai Filin Fasahar Fasaha, inda shahararrun ƙungiyoyin Monterrey ke wasa (waɗanda suka pedaguwa, ƙwallon ƙafa ƙwallon ƙafa) da kuma garken SAlvajes (na ƙwallon ƙafa ta kwaleji).

Hanya mai ban sha'awa don sanin Filin shakatawa na Fundidora shine ta hanyar keke ta babban kewayenta na kilomita 3.4. Idan baku kawo naku ba, zaku iya yin hayar ɗaya (ko abin hawa ɗaya) a Plaza B.O.F., wanda yake kusa da babbar ƙofar wurin shakatawa a Avenida Madero. Hakanan akwai yawon shakatawa masu shiryarwa akan Fundidora Express.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: GRAN NOTICIA PARA MONTERREY! PRESENTAN MEGA PROYECTO QUE TRANSFORMARÁ EL CENTRO DE LA CIUDAD (Mayu 2024).