Abubuwa Mafi Kyawu 12 da Za a Yi da Gani a Guanajuato

Pin
Send
Share
Send

Garin Guanajuato, babban birnin jihar Mexico mai wannan suna, yana ba wa masu yawon bude ido kyawawan gine-gine, titunan lumana, gidajen adana kayan tarihi masu ban sha'awa da bukukuwa daban-daban da shahararrun bukukuwa da ke rayar da garin a cikin shekara. Waɗannan sune mafi kyawun abubuwa 12 don gani da aikatawa a cikin Guanajuato.

1. Garin tarihi

Guanajuato ya kasance ɗayan manyan biranen da ke gabanta na sabon Spain don daular Spain. Mafi yawan zinare da azurfa sun fito ne daga ma'adanan don tallafawa yaƙe-yaƙe da masarauta ke yawan yi tsakanin ƙarni na 16 da 19. Akasin abin da ya faru a wasu ƙauyuka na ma'adinai, Guanajuato ya haɓaka cikin daidaituwa a matsayin ƙaramin birni mai kyau na mulkin mallaka, wanda a yau abin farin ciki ne ga masoya waɗannan wurare na soyayya da ke tuna lokutan da suka gabata. Tafiya kan titunan ta ba tare da hanzari ba da kuma jin daɗin gine-ginen abubuwan da ke alamta shi ne abu na farko da ya kamata ka yi a cikin wannan kyakkyawar Gidan Tarihin Duniya.

2. Basilica ta Collegiate ta Uwargidanmu ta Guanajuato

Wannan ƙarshen haikalin ƙarni na 17 yana tsakiyar gari, a cikin Plaza de la Paz. A cikin basilica, Ana bauta wa Uwargidanmu Guanajuato, kiran Maryamu wanda aka zana hotonta a itacen al'ul shi ne farkon Budurwa da ta isa Sabuwar Duniya. Hadishi ya ce hoto ne da Katolika na Granada, Spain, suka ɓoye wa Musulmi na ƙarni 7, har sai da aka tura shi Amurka. Tsarin gine-ginen basilica shine Baroque, tare da hasumiyoyin neoclassical. A ciki akwai hotunan Saint Ignatius na Loyola, Tsarkakakkiyar Zuciyar Yesu da gabobin 1,098.

3. Juárez gidan wasan kwaikwayo

An gina shi a ƙarshen karni na 19 kuma ya rayu mafi kyawun lokacin a cikin shekaru 10 kafin fara juyin juya halin Mexico. Kafin gidan wasan kwaikwayo, gidan zuhudu na farko na Barefoot Franciscans a Guanajuato ya kasance a wurin. A saman ginin ginin akwai zane-zane na muses na zane-zane da kimiyya. Bikin bude taron wanda aka gudanar a ranar 27 ga Oktoba, 1903 ya samu halartar Shugaba Porfirio Díaz kuma aikin da wani kamfanin Italiya ya yi shi ne wasan opera Aida, na Giuseppe Verdi. Gidan wasan kwaikwayo a halin yanzu ɗayan wuraren shakatawa ne na International Cervantino Festival.

4. Cervantes gidan wasan kwaikwayo

Fage ne mai fannoni da yawa a cikin birnin mulkin mallaka, wanda yake a cikin Plaza Allende kuma an ƙaddamar dashi a cikin 1979. Dukkanin zane-zane (wasan kwaikwayo, mime, rawa, opera, puppets) ana gabatar dasu a wannan wurin da zai iya ɗaukar mutane 430. Don ba shi ƙarin yanayi a kusa da hoton Miguel de Cervantes Saavedra, a gaban gidan wasan kwaikwayon akwai hotunan mutum-mutumi na Don Quixote da amincinsa mai suna Sancho Panza. Ita ce babban filin da ake gudanar da Bikin Cervantino na Duniya.

5. Gidan Tarihi na Mummies

Wannan gidan kayan tarihin yana nuna samfurin sama da gawarwaki 100 wadanda aka yiwa musabaka ta hanyar da ta dace, wanda aka gano bayan binne gawar a cikin makabartar Guanajuato. Mummification yana faruwa ne saboda keɓaɓɓiyar kayan ƙasa na ƙasa, mai wadataccen nitrates da alum. Gidan kayan tarihin mai ban tsoro, wanda duk da haka yana burge baƙi, yana nuna gawawwakin maza, mata da yara.

Idan kana son karanta cikakken jagora zuwa gidan kayan tarihin Mummies latsa nan.

6. Gidan Tarihi na Diego Rivera

Mutumin daga Cueva tare da babban wakilin duniya shine mai zane Diego Rivera kuma a wurin haifuwarsa akwai gidan kayan gargajiya tare da sunansa. Gidan baje kolin ya nuna zane-zane da zane-zanen da shahararren marubucin adon wanda ya auri Frida Kahlo. Kyakkyawan ɓangaren ayyukan ya kasance na keɓaɓɓen tarin injiniya, ɗan siyasa da mai tallata zane-zane, Marte Gómez. Sun faro ne daga ayyukan farko na mai zane, tun daga yarintarsa, zuwa sauran na baya, da aka kammala shekara guda kafin ya mutu, kamar su Madet libet Y La Paloma del a Paz.

7. Bikin Cervantino na Duniya

Saboda karamin birni ne, don kiyaye ikon otal dinsa da ayyukanta koyaushe, Guanajuato yana ɗaukar bakuncin abubuwa da yawa na gajeren lokaci cikin shekara. Ofayan waɗannan shine Cervantes International Festival, wanda aka fara shi a hankali a tsakiyar karni na 20, wanda yake wakiltar Cervantes 'hors d'oeuvres, kuma wanda ya girma ya zama ɗayan mahimman bukukuwa irin sa a duniya. Yana faruwa a cikin watan Oktoba.

8. International Organic Festival

Tsoffin gabobin coci-coci da babban coci, ban da kyawawan nune-nune na fasahar da ta gabata don wasan kida, suna samar da bayanan kula da za su iya kai ku ga annashuwa da kuma jigilar ku zuwa abubuwan da suka gabata. Idan aka tuna da wannan, a kowace Mayu, majalisar gari ta Guanajuato za ta shirya “Guillermo Pinto Reyes” bikin gargajiya na cientasa ta cientasa da Tsararren Kiɗa na Musamman. Ganungiyoyin ɗabi'a daga ko'ina cikin Meziko da sauran ƙasashe suna wasa da gabobin manyan gidajen ibada na gari, abubuwan da ke taimaka ma adana waɗannan manyan al'adun gargajiyar.

9. Hasken haske

Kowace shekara, tsakanin watannin Nuwamba da Disamba, Budurwar Guanajuato, waliyyan birni, tana yin rangadi a cikin unguwanni da yankunan mulkin mallaka, wani biki na addini da mashahuri da ake kira Las Iluminaciones. Kowace unguwa tana ƙoƙari ta karɓi hoton da babban farin ciki, yayin da ake karar kararrawa, sautin wasan wuta da kiɗa. Mutane suna gwagwarmaya don kusanci hoton, don neman maganin cututtuka da sauran ni'imomi.

10. Ranar Furanni

Ranar Juma'a ta karshe ta Lent din Kirista ana yin sa a Guanajuato wannan hutun da aka daɗe ana jiran sa saboda kyawu da launi. Yana tunawa da "Jumma'a na baƙin ciki" na Budurwa Maryamu. Lambun Union da ke tsakiyar garin an lullube shi cikin ɗaruruwan dubban furanni iri daban-daban da launuka. A da, lokaci ne na nuna sha'awar budurwa. Maza da mata sunyi tafiya ta baya ta cikin Aljanna kuma saurayin mai sha'awar ya ba budurwa yarinyar da yake fata. Wasu matasa masu gargajiya daga Guanajuato suna ƙoƙarin kiyaye al'adar. Ranar Alhamis da ta gabata dare ne na dare a kulake, sanduna da gidaje.

11.

Tsawon kwanaki uku, tsakanin ƙarshen Maris zuwa farkon Afrilu, wannan biki mai ban sha'awa na nishaɗi da na zamani yana faruwa a Guanajuato, tare da mutane, dawakai da sauran mahalarta, waɗanda suka dace da bikin. Kuna iya jin daɗin fada da takobi, gasar gwanayen mashi, gasa kibiya, wasan dawakai, junkling, wasan kwaikwayo na wasan kwaikwayo da sauran abubuwan kirki na al'amuran da mutanen da ke cikin zamanin suka shirya don nishaɗi. A al'adance ana gabatar da nunin a cikin Plaza de La Paz, da Plaza de San Roque da kuma esplanade na Alhóndiga de Granaditas. Hakanan akwai kasuwar sana'ar hannu wacce take nuni zuwa zamanin da.

12. Ranar Kogo

Ana yin bikin kowace Yuli 31, ranar San Ignacio de Loyola. Byarfafawa ta roka da kuma waƙar Las Mañanitas, mazauna da baƙi sun hau kan kogo don taron San Ignacio. A halin yanzu ana yin bikin ne a cikin Cueva Nueva; Ya kasance yana faruwa a cikin Enchanted Cave da kuma cikin Los Picachos. Al’ada ce wacce ake cakuda akidun arna da na kirista a ciki. Mutane suna roƙon dukkan alloli don ruwan sama kuma tare da yawan mamaki, ruwan sama yana fara sauka da rana. A cewar tatsuniya, mutanen da suka daɗe cikin Kogon Sihiri suna jin cewa sun kaɗaita na ɗan lokaci, kodayake a gaskiya shekaru da yawa sun shude. Waɗannan sune kyawawan kyawawan tatsuniyoyi waɗanda zaku iya sani a cikin Guanajuato.

Tafiyarmu ta cikin Guanajuato mai kyau tana zuwa ƙarshe. Zamu hadu nan bada jimawa ba don wani kyakkyawan yawon shakatawa.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: Why We Left Mexico: A Day at the Leon Zoo (Satumba 2024).