Mararrabawa a Chiapas. Jagora mai sauri

Pin
Send
Share
Send

Wani abin mamaki koyaushe, Chiapas tana ɗaya daga cikin jahohi masu fifiko da dama a cikin ƙasar, saboda yawan kyawawan abubuwanda take dashi.

Ofaya daga cikin waɗannan kyawawan sune: La Encrucijada, wurin ajiyar da ke kusa da gabar tekun Pacific, wanda ya haɗa da garuruwan Mazatán, Huixtla, Villa Comaltitlán, Acapetahua, Mapstepec da Pijijiapan, sun ayyana Yankin Kare a ranar 6 ga Yunin 1995 .

Tana da yanki na kadada 144,868 na ishara, na gama gari, masu zaman kansu da na ƙasa. Kuma tun daga ranar da aka zartar da shi, an ƙaddara shi ga kiyayewa da kula da mahalli na mahalli da mahimmancin mahalli da damar tattalin arziki. Yawan mangroves ya yi fice a yankunan bakin teku, da kuma tashoshi da ambaliyar ruwa da filayen da ke cika lokaci-lokaci.

La Encrucijada wani bangare ne na Manglar Zaragoza Natural Park, zafin yana da zafi kuma ya wuce 37ºC a cikin inuwa. A cikin wannan yankin babu sanannun jagororin gani, tun da La Encrucijada ba wurin yawon bude ido bane kuma ana ba da izinin shiga ne kawai ga mutanen da ke da izinin da Cibiyar Tarihi ta Naturalabi'a ta bayar, da ke Tuxtla Gutiérrez. Hakanan ya kamata a ambata cewa wannan yankin bashi da nau'ikan aiyuka iri-iri, ruwa mai ƙaranci yayi ƙaranci kuma yiwuwar samun abinci kusan ba komai.

Game da hanya, yana da kyau a yi shi ta jirgin ruwa daga tashar "Las Garzas", wanda zai kai ku ta hanyar yawancin tsibirai masu yawa da manyan mangroves ke zaune kuma a inda za ku iya lura da tsuntsaye masu zama da ƙaura, kamar ducks, pelicans, cormorants. , herons da sanannen osprey.

A cikin tsibirin da ke cikin wannan wurin kuma ana iya ganin wasu samfuran biran gizo-gizo, biran dare da masarufi; A ƙarshen hanyar, wani babban lago ya ɓullo daga inda wani ƙaramin tsibiri da aka sani da La Palma ko Las Palmas ya fito, inda aka ajiye kimanin iyalai ɗari da suka sadaukar da kamun kifi, waɗanda, a tsakiyar babban yanayin mahaifiya, sun riga sun sami halin yanzu wutar lantarki da ƙaramar shuka ke samarwa, abu ɗaya kaɗai da hannayen mutum suka kirkira ...

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: Социальные Суши Саратов. Новый обзор доставки 2019. Саробоз Саратовское обозрение (Mayu 2024).