Mulegé, Baja California Sur: Jagorar Jagora

Pin
Send
Share
Send

Wannan karamin kusurwar kudancin Californian yana jiran ku, cike da fara'a da kwanciyar hankali. Tare da zurfin shuɗin teku a matsayin shaida, rairayin bakin teku masu rairayi da kuma ayyukan yawon buɗe ido iri-iri a matsayin wasiƙar rufewa, muna gayyatarku ku san Mulegé cikin zurfin tare da wannan cikakkiyar jagorar.

1. Ina Mulegé yake kuma ta yaya zan isa garin?

Heroica Mulegé gari ne a cikin jihar Baja California Sur, da ke fuskantar Tekun Cortez, na garin Mulegé, wanda ke da shugaban garin Santa Rosalía.

Mafi sanannen yanayin yanayin garin shine Kogin Mulegé, wanda bakin garin yake.

Hanyar da ta fi dacewa don zuwa Mulegé ita ce daga La Paz, babban birnin Baja California Sur, wanda za a iya samunsa ta iska daga garuruwa daban-daban na ƙasar.

Da zarar ka shiga cikin babban birnin jihar, zaku sami damar yin tafiyar nishadi mai nisan kilomita 490 tare da Babban Hanyar Transpeninsular Mexico 1, inda zaku gani daɗin duk bakin tekun na Tekun Kalifoniya har sai kun isa inda kuka nufa.

2. Menene tarihin Mulegé?

A cikin 1704, friar Jesuit sun zo bazata a wurin Mulegé na yanzu kuma a cikin 1705 sun kafa farkon yarjejeniyar Hispanic, Ofishin Santa Rosalía de Mulegé.

A ranar 2 ga Oktoba, 1847, sojojin na Mexico sun rufe kanta da ɗaukaka a cikin Mulegé, suna fuskantar mummunan rauni da ba zato ba tsammani ga sojojin Arewacin Amurka yayin Yakin Amurkan na Amurka.

Herowararrun heroan kishin ƙasa ɗari bisa jagorancin Kyaftin Manuel Pineda, sun yi yaƙi da ake kira Yakin Mulegé, wanda ya haifar da nasarar da ba a zata ba ga mutanen Mexico, tare da mayar da martabar Arewacin Amurka. Har wa yau, ana tuna wannan arangama tare da alfahari da farin ciki.

3. Wane yanayi ne yake jirana a Mulegé?

Yanayin da ake ciki a Baja California Sur ya bushe kuma Mulegé ba banda bane; duk godiya ga hamadar da ta kewaye garin. Koyaya, yanayi a Mulegé ya ɗan bambanta sosai saboda yankin tsaunuka wanda ke gudana ta cikin gari kuma yana ba da ɗan yanayi daban.

A Mulegé da ƙyar ake samun ruwan sama, kuma ƙarancin ruwa mai nauyin mil 82 wanda ke faɗuwa kowace shekara ya faɗi ƙasa ko ƙasa a tsakanin Yuni da Maris.

Matsakaicin yanayin shekara-shekara a Mulegé shine 23 ° C, tare da watan Janairu shine mafi kyawun watanni tare da 16 ° C da Yuli da Agusta mafi zafi, tare da 31 ° C, tare da tsauraran matakan da zasu iya kaiwa 9 ° C a daren hunturu da 37 ° C a ranakun zafi mai zafi.

4. Menene manyan abubuwan jan hankali na garin?

Matsalar kawai da za ku samu a cikin Mulegé ita ce zaɓi tsakanin yawancin abubuwan nishaɗin da suka zo muku. Nune-nunen gidan kayan tarihin da wuraren tarihi zasu baka damar sanin kadan game da jaruntakar garin, gami da al'adu da al'adun ta.

Hakanan zaka iya zaɓar yawon shakatawa na abubuwan da kake so kuma ka more yawancin ayyukan nishaɗi a cikin Tekun Cortez.

Concepción Bay shine Mulegé ya ɗaga hannun riga, tare da rairayin bakin teku iri-iri inda zaku iya aiwatar da nishaɗin da kuka fi so a ƙarƙashin hasken Baja California.

Sauran shafukan yanar gizo dole ne a gani sune Mission Santa Rosalía de Mulegé da gidan kayan gargajiya wanda ada yake a gidan yari a cikin gari, don haka me kuke jira don gano Mulegé?

5. Waɗanne irin rangadi zan iya yi a Mulegé?

Idan kun ba da kanku ga ƙwararrun ma'aikata na musamman, babu shakka hutunku a Mulegé ba zai taɓa mantuwa ba. Choya Tours yana ba da rangadin yawon shakatawa zuwa Tsibirin Espiritu Santo, La Paz da rairayin bakin teku na Los Cabos.

Yawon shakatawa Mulegé zai ba ku kwarewar fasaha tare da zane-zanen kogo da kayan kwalliyar ruwa a La Trinidad.

Baja Aventura yana ɗaukar ku a cikin yawon shakatawa na 2 da yawon shakatawa tare da jagorar ilimi na mafi kyawun yankuna ruwa, don ku sami sha'awar kyawawan wurare masu bangon teku na Baja; kunshin ya hada da karin kumallo da abincin rana, ban da kayan aikin da kuke bukata.

Sauran yawon shakatawa sun hada da hawan kwale-kwale na daji da kamun kifi na wasanni, na biyun ya shahara sosai a garin.

Yawon shakatawa a cikin Mulegé na ɗaya daga cikin mahimman abubuwan tattalin arziƙin garin, don haka kawai zaku sami alheri da mafi kyawun halaye akan jagororin.

6. Yaya Bahía Concepción yake?

Ba tare da wata shakka ba, babban abin jan hankali a Mulegé ana kiransa Bahía Concepción, tare da rairayin bakin teku masu ban sha'awa waɗanda ba su da kishin mafi kyawun duniya. Ruwa na bay yana da nutsuwa da annashuwa, suna gayyatarku shakatawa a cikin wannan aljanna ta duniya.

Yankunan rairayin bakin teku irin su Requesón ko Santispac, su ne mafi yawan masu yawon bude ido daga ko'ina cikin duniya waɗanda ke neman wurare masu kyau da kyau.

Amma ba kowane abu ne mai nutsuwa a cikin hanyar ta Baía Concepción ba; A wasu wurare a cikin bay zaku sami nishaɗi da ayyukan haɗari kamar kayak, wasan shaƙatawa da kuma zango.

7. Waɗanne abubuwan jan hankali ne Requesón Beach ke da su?

Wannan ɓoyayyiyar taskar Baja California Sur ita ce rairayin bakin hamada wanda yake a Bahía Concepción. Ruwan sanyinta yana gayyatarku don yin ayyukan ruwa iri-iri, kamar su iyo, kayak da shaƙatawa ko kuma kawai shakatawa akan farin farin yashi.

A gaban Requesón akwai wani karamin tsibiri wanda za'a iya isa da kafa kuma koda lokacin da igiyar ruwa tayi kasa, zaka iya ganin guntun yashi wanda kai tsaye ya hada bakin teku da tsibirin.

A lokacin hutu, al'adar yin zango ya zama ruwan dare a bakin rairayin bakin teku, wanda a kowane dare yana haskaka ruwan sama wanda yake, wanda yake bayyana a cikin kwanciyar hankali, yana ba da kyakkyawar ƙwarewa.

8. Me game da Santispac Beach?

Daya daga cikin rairayin bakin teku masu hadari a Bahía Concepción shine Playa Santispac kuma kyakkyawan shimfidar hoton da Tekun Cortez ke bayarwa shine ɗayan manyan abubuwan jan hankali da ake gani daga babbar hanyar Transpeninsular 1 lokacin da zaku isa wurin.

Kogin Santispac yana tsakanin tsaunuka biyu kuma kewaye da hamada yana kewaye dashi. Hakanan yana da rafi wanda yake gudana a cikin rami wanda shine mafaka ga nau'ikan namun daji.

Wannan rairayin bakin teku ma yana dacewa da wasanni na ruwa da kuma yin zango a ƙarƙashin ruwan meteor.

9. Waɗanne sauran rairayin bakin teku zan iya ziyarta a Mulegé?

Bahía Concepción doguwa ce kuma yawancin rairayin bakin teku masu farashi a gefen Baja, wasu sun fi wasu nutsuwa, amma ba tare da wata shakka ba kyakkyawa ce.

Playa los Naranjos wuri ne na kusan budurwa, tare da wasu ɗakuna da aka haɗu a cikin yanayin tare da abubuwan yau da kullun na farin ruwa da wutar lantarki.

Playa los Cocos yayi shuru kuma yana da wasu bukkoki waɗanda suke yin buya don tsira daga zafin rana.

El Burro wani sanannen bakin ruwa ne wanda zaku iya yin wasanni daban-daban na ruwa; Hakanan zaka iya tafiya ta jirgin ruwa zuwa wuraren da ake haƙa kalamu.

Don haka kamar yadda kuke gani, abu mai wahala shine zaɓar wane bakin teku da zaku more. Muna fatan kun ji daɗin su duka!

10. Yaya muhimmancin Ofishin Santa Santa Rosalía de Mulegé yake?

A cikin 1705, Uba na Jesuit Juan Manuel Basaldúa ya kafa Ofishin Jakadancin Santa Rosalía de Mulegé kuma ya kasance mai kula da wurin har tsawon shekara ɗaya, yana ba sauran iyayen mishan, hanya har sai da aka kammala ginin a 1766.

A lokacin, Uba Francisco Escalante ne ke kula da wurin. A cikin 1828 an bar aikin saboda raguwar yawan jama'arta.

Tare da haɓakar yawon buɗe ido a Baja California, an dawo da aikin, yana tsaye a cikin bagadin ƙarni na 18 tare da mutum-mutumin Santa Rosalía wanda aka ɗauke shi da farko.

11. Waɗanne gidajen abinci ne mafi kyawu a yankin?

Kamar kowane gari na bakin teku, a cikin Mulegé suna jiran ku da kyawawan kayan marmari daga bakin teku na kusa.

Kuna iya farawa da safe a Mely's Doney Restaurant, wuri mafi kyau don karin kumallo mai gina jiki wanda ke shirya ku don ƙarfin kuzari na yau, tare da sabbin fruitsa fruitsan itace, ruwan 'ya'yan itace, waina masu zafi da kuma kofi wanda ke ta da matattu.

Gidan cin abinci Bar JC's wuri ne mai dadi tare da kiɗa kai tsaye, inda zaku ɗanɗana menu mafi banbanci na tekun da zaku iya tunani.

Idan kuna son cin abinci mai yawa kuma kuna da karancin kasafin kuɗi, Gidan Abincin El Candil wuri ne inda kyawawan kayan abinci ke jiran ku don gamsar da maƙasudin abokin ciniki, a farashi mai sauƙi.

Los Equipales, ɗayan mafi kyawun gidajen cin abinci a Mulegé, yana da menu mafi banbanci don karin kumallo, abincin rana, da abincin dare, tare da jita-jita na ƙasa da na duniya.

12. Waɗanne zaɓuɓɓuka don masauki kuke ba da shawarar?

Playa Frambes Lighthouse Resort wani otal ne mai nutsuwa wanda ke kusa da Playa Frambes; tana da shimfidar wurare masu ban sha'awa da kuma yanayin zaman lafiya wanda ya game wurin; Ba a yarda da shan sigari a kowane yanki na kafa ba.

Otal din Las Casitas wuri ne mai ban sha'awa da kyau, tare da ma'aikatan kulawa sosai, gidan cin abinci da aka yaba da mafi kyawun, kyawawan farashi.

Hotel Serenidad wuri ne na rairayin bakin teku tare da ɗakuna masu tsabta da wadatattun kayan more rayuwa, gami da wurin ninkaya tare da mashaya inda zaku huta cikin kwanciyar hankali.

Hotel Cuesta Real na ɗaya daga cikin wurare a Mulegé tare da ingantattun kayan more rayuwa, gami da barbecue.

Mun zo ƙarshen wannan kyakkyawar tafiya kuma kamar koyaushe muna ƙarfafa masu karatunmu suyi bayani game da ra'ayoyinsu da abubuwan da suka gani. Me kuke tunani game da wannan jagorar Mulegé? Idan kuna tunanin wani abu ya ɓace, da fatan za a sanar da mu kuma za mu yi la’akari da tsokacinka.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: MULEGE PUEBLO BAJA CALIFORNIA SUR (Oktoba 2024).