Abin da za a yi kuma a gani akan Hanyar Jalisco Tequila

Pin
Send
Share
Send

Ina gayyatarku da yin yawon shakatawa da ba za a taɓa mantawa da shi ba a cikin jirgin ƙasa inda ba kawai za ku iya koyo game da tequila ba, abin shan enigmatic wanda ke da alaƙa da jihar Jalisco da kuma dukkanin jamhuriyar Mexico, za ku kuma koya game da al'adu da al'adun wannan ƙasa mai ban sha'awa cike da fara'a. cewa zaku so Mu tafi!

Menene tequila?

Tequila shine abin sha mai mahimmanci na Mexico, ana samun wannan abin sha ne daga shukar da ake kira agave, wanda aka fi sani da maguey. Wannan tsire-tsire ɗan ƙasar Amurka ne kuma ana samun sa musamman a yankunan hamada. Wannan tsire-tsire yana da tsaka-tsalle kuma tushe wanda ke tsiro daga tsakiyarsa zai iya kaiwa mita goma a tsayi. Ya yi fure sau ɗaya a cikin rayuwarta gabaɗaya kuma bayan wannan tsire-tsiren ya mutu, duk da haka waɗannan tsire-tsire na iya rayuwa daga shekaru ashirin zuwa talatin. Anyi amfani da wannan shuka ta hanyoyi daban-daban cikin tarihi, Mayans da Aztec sunyi amfani dashi azaman ɗanɗano na zahiri, yau an girbe shi kuma ana amfani dashi don yin samfuran abubuwa daban-daban, kamar su zaƙi, jellies, mead, liqueurs da ya kamata a samar da shahararren abin sha na Meziko, sanannen tequila.

Wannan abin sha yana da ɗanɗano mai ƙarfi sosai kuma ba za a iya yin watsi da tasirin da yake samarwa a jiki ba. Yawancin mutanen Mexico suna son ɗauka shi kaɗai a cikin sanannun caballitos, kawai tare da lemun tsami da gishiri. Idan kuna son ɗanɗano ya zama mara ƙarfi, za ku iya haɗa shi da ruwan 'ya'yan itace ko abin sha mai laushi, duk da haka masanan suna cewa mai shan tequila mai kyau yana shan shi shi kaɗai, ba ya tare da shi. Mutum!

Yaya ake samar da tequila?

Don samar da tequila, ana yanka ganyen maguey sannan a yanke zuciya ko cibiyar shuka biyu, daga baya a dinka tururi na tsawon awanni da yawa don aiwatar da hawan suga, daga baya a niƙa shi a cikin injin niƙa don cire ruwansa. . Ruwan ruwan da aka samu yana daɗaɗawa don canza shi zuwa giya na ethyl, an shayar da abin sha kuma a barshi ya huta a ganga har sai an samu tequila, a ƙarshe ana narkar da shi don ya sami digiri na giya da kashi 38 cikin ɗari sannan kuma a shirye yake ya zama cinye.

Don ƙauna, ba ma likitoci ba, tequila ne kawai ke ceton ku!

Daga ina tequila ta fito?

Kalmar tequila kalmar Nahuatl ce wacce ke nufin "Wurin da aka yanke shi", an kuma fassara shi "Wurin girmamawa". Babu wanda ya san ainihin tarihin tequila, duk da haka akwai tatsuniyoyi da yawa game da shi. Ance shekaru da yawa da suka gabata wasu yan asalin garin Tequila sun nemi mafaka a cikin wani kogo saboda ruwan sama kamar da bakin kwarya, wannan kogon yana kewaye da shuke-shuke, walƙiya ta bugi zuciyar maguey, ta mai da shi wani irin ciyawa, mai daɗi da daɗin ji Warin da wannan abu ya fitar ya jawo hankalin maza waɗanda, yayin dandana shi, suna farin ciki da ɗanɗano mai daɗin gaske, lokacin da suka ɗanɗana abin sha mai daɗi sai suka gano tasirin da ya haifar kuma suka danganta shi da kyaututtuka daga gumakan. Wannan abin shan shine manyan firistoci da shugabanni suka sha. Kodayake a zahiri tequila abin sha kamar yadda aka sani a yau godiya ce ga tsarin ɓarkewa da Mutanen Espanya suka gabatar yayin cin nasara.

Idan kana da mura mara kyau, sha tequila, abin sha mai ban sha'awa wanda ke warkar da komai, kuma idan bai warkar da kai ba, tabbas za ka manta cewa ba ka da lafiya.

Ina garin sihiri "Tequila" yake?

Wannan garin yana tsakiyar - arewacin jihar Jalisco, asalin sunansa shine Santiago de Tequila, wanda yanzu aka sani da karamar hukumar Tequila. Yana da kusan awa ɗaya daga tafiya ta mota ko bas daga garin Guadalajara. A arewa tana iyaka da jihar Zacatecas, daga kudu tare da yankin Ahualulco del Mercado, gabas da Zapopan da yamma tare da La Magdalena. Za ku same shi yana wucewa garin Amatitlán, tsakanin Hostotipaquillo da San Cristóbal de la Barranca. A zamanin da an san shi da Tequilan ko Tecuila. Kalmomin da ke nuna wurin kuma ana wakiltar su a cikin rigar damtsen sa sune: Babban mutum mai ɗaukaka, kyakkyawa wacce ke nuna yawan mutanen wurin.

A bartender tequila!

Me zan ziyarta akan hanyar tequila?

Yawon shakatawa akan jirgin Tequila Express

A cikin wannan yawon shakatawa za a ba ku ɗanɗano na tequila da abubuwan sha na ƙasa daban-daban kamar giya ko mezcals, idan kun yi tafiya tare da yara za su iya jin daɗin ruwan 'ya'yan itace da aka shirya, juices ko abubuwan sha masu laushi na dandano daban-daban. Yawon shakatawa ya fara ne a Casa Herradura inda zaku iya lura da tsohuwar tsari da na zamani na ɓoyewa da shirye-shiryen tequila. Hakanan zaku sami damar da zaku more mariachis mai ban mamaki da ma'ana a duk yawonku, kuma zaku sami damar sauraron waƙoƙi da yawa na yau da kullun daga jihar Jalisco da duk ƙasar Meziko. Hakanan zaku sami damar da za ku yi farin ciki da raye-raye na kowane yanki da rawar ballet ɗin yanki ke yi. A cikin Sabon Masana'antu zaku iya koya game da hanyoyin zamani na zamani don samar da wannan abin sha mai zafi. Wani wurin da zaku gani yayin yawon shakatawa shine Casa Herradura wanda yake a cikin Amatitlán, inda zaku kuma lura da yadda ake samar da tequila. Daga baya zaku koyi menene jima'I da yadda ake aiwatar da jima'in agave.

Da zarar kun koyi abubuwa masu ban sha'awa game da samar da tequila, za a ba ku ɗanɗano na biyu, ta wannan hanyar za ku fi jin daɗin sha saboda yanzu za ku gwada shi ta hanyar aiwatar da abin da kuka koya a aikace. Za ku san manyan ɗakuna inda tequila ta tsufa a cikin manyan ganga masu tsayi kuma a can abubuwan ban mamaki masu ban sha'awa za su jira ku. Wayyo! Ba zan iya jira don gano irin abin mamaki ba. Bari mu san su!

Me za a yi a garin Tequila?

Wannan kyakkyawan garin mai sihiri cike da fara'a shine gidan Chichimeca, Otomi, Toltec da Nahuatlec kabilun kafin zuwan Sifen. Tana cikin tsakiyar - arewacin jihar Jalisco, ana ɗaukarta matattarar tequila kuma itace ɗayan manyan masu samar da tequila a duniya. A cikin wannan garin na titunan da aka haɗu ba za ku iya siyan 100% agave tequila ba, har ma da ƙwararrun ƙirar gida da ake yi da itacen oak, wanda aka fi sani da palo colorado. Hakanan zaku sami abubuwa na aladu da kayan gwaninta iri iri waɗanda aka yi da ganyen Agave.

Kamar dai wannan bai isa ba, kuna iya jin daɗin abincin yau da kullun na wurin kamar su kayan ciye-ciye na Meziko da wainar gargajiyarta ta gargajiya, birria ko pozole a ɗayan gidajen cin abinci da sanduna da yawa. Kuma bayan jin daɗin abinci mai ɗanɗano, tequila don fashewa ko haɓaka narkewar ku.

Menene dakunan wanki?

Wurin da mata suke wanke tufafinsu a lokacin mulkin mallaka, wanda yake kudu da garin tequila. Akwai sigar da a nan mata suka nishadantar da kansu ta hanyar yin tsokaci game da abin da ke faruwa tsakanin abokansu, kuma mazaje da yawa sun ziyarce su don sanya su cikin soyayya. Wannan wurin yana kusa da rafin da aka samar ta wurin bazara. Yawancin labarai game da garin sun kasance a kulle a cikin kewayensa, kuma da yawa har yanzu suna tuna da jumlar "tsegumin wanki" wanda ya shahara saboda yawanci musayar bayanai game da mutanen yankin.

Me za a yi a babban filin Tequila?

Wannan filin yana tsakiyar Tequila, a nan zaku iya zama tare da Tapatios na abokantaka kuma ku more zaman lafiya da kwanciyar hankali, nesa da hargitsin manyan biranen. A kusa da wannan dandalin zaka iya siyan samfurin tequila da kafi so bayan ka ɗanɗana wasu nau'ikan. Kuna da damar tafiya kusa da tsohuwar Ikklesiya zuwa babban kiosk ɗin da ke tsakiyar. Kuna iya lura da abin tunawa don tunawa da Sixto Gorjón, gwarzo mai karewa daga mutanen gari, kuma idan kuna so zaku iya ɗaukar hoto tare da wannan ƙaunataccen wanda ke tare da ku.

Ina Templo de la Purisima yake?

Ana zaune a tsakiyar Tequila, an gina wannan haikalin tare da facades na dutse a cikin karni na 18, yana da ginshiƙan salon Doric, da ginshiƙan kerub. Anan zaku iya danƙa wa Saint Michael shugaban mala'iku wasu matsalolinku kuma ku sami wasu albarkar da firistocinsa suke bayarwa kowace rana a cikin harabar cocin. A cikin haikalin Ikklesiya za ku sami damar yaba hoton Nuestra Senora de la Concepción, aikin da ya fara daga 1865.

Ina Shugaban Karamar Hukumar Tequila yake?

Yana zaune a tsakiyar Tequila, wannan ginin da ake kulawa dashi koyaushe yana ba da hoton bango wanda Manuel Hernández ya zana inda zaku iya jin daɗin rayuwa da al'adun wurin a yawancin maganganun sa, kimiyya, mashahuran maza da mata, yanayi, al'adu da al'adu. , kyawawan matayenta, wuraren sani, charrería, yaƙin zakara, kuma tabbas bayani game da tequila, duk suna cikin zane guda wanda yayi magana kansa game da wannan garin mai sihiri, cike da kwarjini inda mulkin mallaka da pre-Hispanic suka haɗu na farkon mazaunan ta.

Me za a gani a Gidan Tarihi na Tequila na Kasa? (MUNAT)

Idan kuna son ƙarin sani game da tequila, tarihin garin da kuma game da al'adun garin, tabbas ku ziyarci wannan gidan kayan gargajiya wanda ke kan titin Ramon Corona, a bayan shugabancin birni, a ɗayan tsoffin cazonas na garin Tequila. Anan zaku iya godiya, zane-zane, zane-zane, hotunan hoto na baje kolin dindindin da na ɗan lokaci da aka nuna a cikin ɗakuna biyar. Gidan kayan gargajiya yana da tarin kwalabe masu ban sha'awa waɗanda manyan masu samar da tequila suka bayar. A ɗayan ɗakunan nata zaku sami bayani game da Mayahuel, allahiyar maguey da fure. Kuma idan kuna son karatu mai kyau, tabbas ku karanta "Tequila, tarihi da Hadisai", na marubucin Sandoval Godoy.

Ina wuri mai kyau don ɗaukar hoto mai kyau?

Babu shakka, akwai da yawa, duk da haka muna ba da shawarar ɗaya tare da zane-zanen jimadores, a cikin gonar agave, a cikin abubuwan tunawa na tagulla na mutanen da ke aiki tare da ganyen maguey, kusa da babban Cuervo tequila hankaka, kusa da Babban zanen mai da Gabriel Flores yayi a 1969, a masana'antar juriya, kusa da jirgin kasa mai sauri, kusa da manyan ganga na tequila, kusa da almara inda UNESCO ta baiwa Tequila alama ta kayan tarihi na duniya. Kuma me yasa ba? Toasting tare da abokan ka.

Me kuka tunani game da yawon shakatawa? Ina mutuwa don hawa jirgin kuma in more kyawawan filayen agave mai shuɗi kuma in ɗanɗana abin sha na gargajiya. Ina so in san idan wannan yawon shakatawa yana jan hankalin ku kamar yadda yake ni, don Allah ku aiko da ra'ayoyin ku. Lafiya!

Albarkatun da za a ziyarta a Jalisco

15 mafi kyawun wuraren yawon shakatawa a Guadalajara

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: WANNAN HADIN YANA RAGARGAZA NARKANWA KU HADA FISABILILLAH, (Mayu 2024).