Wuri Mai Tsarki na Ubangijin Chalma

Pin
Send
Share
Send

Anan ga wasu abubuwa masu ban sha'awa game da wannan sanannen wurin bautar da aka kafa a karni na 16 don hana 'yan asalin ci gaba da bautar baƙon allah a cikin kogo da tsaunuka na kusa.

Wannan ɗayan ɗayan gidajen ibada ne mafi birgewa a cikin ƙasar, saboda yana da farin jini sosai tsakanin masu bautar gumaka na Mai Tsarki na Chalma wanda ake girmamawa a can kuma ana cewa abin al'ajabi ne sosai.

An kafa wurin ibadar ne a karni na 16 a matsayin martani daga hukumomin addini game da ayyukan 'yan asalin ƙasar waɗanda ke bautar allah a cikin kogon da ke kusa. An kammala ginin haikalin na yanzu a cikin 1683 saboda ƙaddamar da Fray Diego de Velázquez, kodayake an sake fasalin gine-ginensa tsawon shekaru.

A yau yana da façade mai tsananin neoclassical, kuma a ciki, an kawata shi cikin salon iri ɗaya, akwai wasu zane-zanen gumakan waliyyai da zane-zane masu kyau tare da jigogi na addini, wataƙila daga ƙarni na 18. Tabbas, hoton mu'ujiza na Ubangijin Chalma, mutum-mutumin San Miguel Arcángel da wani yanki mai matukar kyau tare da hoton Budurwar Guadalupe sun yi fice.

Ziyarci: Kullum daga karfe 6:00 na safe zuwa 9:00 na dare.

Yadda ake samun

Tana cikin garin Chalma, kilomita 11 gabas da Malinalco ta wata babbar hanyar jihar s / n.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: Nazari Littafi mai Tsarki Salama Baptist church Arhankunu (Mayu 2024).