Shedan kashin baya. Sierra Madre Na bazata

Pin
Send
Share
Send

Akwai wasu sigar game da sunan da wannan yankin ya karɓa; ɗayansu ya ce kyawawan kwazazzabon da suke ɓullowa a ɓangarorin biyu na sa shaidan ya gan shi. Shin gaskiya ne?

Da Kashin bayan Shaidan Tana da nisan kilomita 168 na Babbar Hanya 40 wacce ta haɗu da garin Durango da tashar jirgin ruwa ta Mazatlán, kuma tana da shimfida hanyar kusan kilomita 10, inda za ku iya ganin abin ban mamaki da aka bayar Sierra Madre Na bazata.

Hanyar tana tafiya tsakanin duwatsu da raƙuman ruwa masu zurfi da aka yanke daga ramin. A saboda wannan dalili, aikin da ke tattare da aikin gina wannan titin abin birgewa ne, a wasu bangarorin, akwai gangaren a gefe guda da kuma wasu gangarori dayan. Har ila yau, a kan hanyar, kuna wucewa ta cikin jerin ƙananan ƙauyuka waɗanda ke da matsakaicin gidaje goma ko goma sha biyu; a wasu wuraren kawai zaka ga wasu rasa ɗakuna a cikin daji.

Da ra'ayi na Buenos Aires tana kimanin kilomita 5 ko 6 daga gefen yamma, kafin a kai gare ta Shedan kashin baya. Daga can kuna da ban mamaki panoramic view tunda shi ne mafi girman wurin hanya.

Idan aka lura da tsaunuka daga wannan wurin, ana lura da adadi daban-daban gwargwadon haɗuwa da haske da inuwar wannan lokacin kuma, a zahiri, tunanin kowane ɗayansu; za a iya bambanta silhouettes na friars uku sun hallara, wanda wasu ƙananan tsaunuka guda uku waɗanda aka kafa a nesa. Akwai mutanen da suke da'awar gani irin shaidan. Ko ta yaya, abu mai ban sha'awa shi ne tsayawa a wannan wurin kuma mu ga irin adadi da muka gano ...

Ra'ayin El Espinazo del Diablo yana da kallo na musamman don tsayin sa ,

Amma tafiya ba ta ƙare a can ba; Dole ne ku ci gaba zuwa Durango kuma a kan hanya zaku sami ƙananan faɗaɗa, don kiran su hakan, inda zaku iya jin daɗin kallon mamaki saboda bambancin sa. A wannan yanki abin birgewa ne cewa yanayin wuri ya canza gaba ɗaya daga aya zuwa wani, koda kuwa 'yan mitoci ne kawai suka ci gaba. Duk inda mutum ya tsaya, mutum yana da tunanin yin tunani cikakken zane.

Dole a ɗauke da cikakken tankiTo, babu gidajen mai; duk da haka, a cikin Garin Palmito ana sayar da man, kodayake a tsada. Dole ne ku yi hankali da hankali, saboda kasancewar dabbobi - dawakai, shanu da jakuna - waɗanda ke kiwo a gefen hanya.

Yana da kyau iso da wuri zuwa El Espinazo del Diablo don yaba shi da isasshen haske, saboda kodayake yana da ban mamaki, hazo ya fara rufe komai da sauri. Mun isa da karfe goma sha biyu na rana kuma akwai haske mai ban mamaki, amma da ƙarfe biyu na rana hazo ya riga ya isa saman duwatsu kuma yana sauka da sauri. Wannan canjin canjin da aka yi a shimfidar wuri ya cancanci shaida, yana faruwa ne kawai cikin 'yan mintuna.

Yawancin lokaci yanayin kasa yana da duwatsu kuma yanayin yana sanyi. Ciyawar bishiyoyin pine da ƙananan bishiyoyi sun fi yawa. Yana da ba zai yiwu a yi zango ba kewaye da nan, tunda babu wani wuri da ya dace da shi. Abinda kawai ke akwai shine matsatacciyar hanyar, amma zaka iya kwana a ɗayan motel biyar ko shida a kan hanyar. Game da abinci, akwai gidajen cin abinci na ƙauyuka da yawa a kan hanya, da shaguna, zaɓi ɗaya shi ne kawo abinci wadatacce.

A ƙarshe, kawai zamu gayyace ku ku ziyarci El Espinazo del Diablo don ku sami sha'awar abin al'ajabi shine Saliyo Madre. Abin takaici ne cewa mutane kalilan ne suka ziyarci wannan wurin, saboda, a gaskiya, daga wurare kalilan kuna da arzikin jin daɗin ra'ayi kamar wannan. Mun bar ka ka gani da kanka. Ba za su kunyata ba.

ZAGON DURANGO-ESPINAZO DEL DIABLO

Shin wannan ɗayan mafi kyau tafiya ana iya aiwatar da ita ta jihar Durango. Kafin kaiwa Tsalle kuna wucewa ta wurare da yawa masu kyau, waɗanda suka cancanci tsayawa. Misali, kusan kilomita 36 ne El Monasterio, daga inda zaku iya jin daɗin tunanin babban rafin, wanda aka yi amfani dashi sau da yawa azaman saitin fim. Kilomita biyar a gaba, a cikin kyakkyawan wuri a cikin gandun dajin da aka sani da Sojan, akwai rukuni na ɗakuna don masaukin yawon shakatawa.

Kusan kilomita 80 akwai kuma yankin da ke da ɗakuna, otal da kyakkyawan filin golf da ake kira, tare da cancanta, Sierra Aljanna.

An gaba kadan, bayan ɗan gajeren tazara, sune Cabañas 1010, waɗanda suke a cikin wani tsauni mai ɗaukaka da yawa, wanda a cikin rafinsa ana yin kamun kifi don kyawawan kyawawan samfura. Aƙarshe, a cikin El Salto ana ba da shawarar tsayawa a masaukin yawon buɗe ido na Mil Diez don jin daɗin kyawawan shimfidar wurare masu dazuzzuka tare da ambaliyar ruwa da katon kankara.

IDAN KA TAFI ZUGUN SHAIDAN ...

Kuna iya tashi daga Mazatlán ko daga garin Durango akan Babbar Hanya 40. Matsakaicin lokacin awa uku da rabi ne.

Hanyar tana da aminci yayin rana kuma gabaɗaya tana cikin yanayi mai kyau, kodayake wasu ɓangarorin suna da haɗari. Hanya ce mai layi biyu wacce take da kaifi masu kaifi, wadanda suka ratsa tsaunuka. Yana da tsaro sosai kuma ba shi da aiki sosai, ban da manyan motocin dako da tirela waɗanda suke sa shi ɗan jinkiri.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: Drone footage of Sierra Madre Mountain (Satumba 2024).