Spas da mar spmari a cikin Colima

Pin
Send
Share
Send

A cikin jihar Colima akwai wasu yankuna da maɓuɓɓugan ruwa waɗanda ke ba da zaɓuɓɓuka masu kyau don nishaɗi. Mexico da ba a sani ba tana ba da shawarar wasu daga cikinsu.

A ƙarshen yamma na Transversal Volcanic Axis ita ce jihar Colima, wanda babban birninta (garin Colima) yake ƙasa da kilomita 35. daga gangaren Volcan de Fuego, ɗan'uwan Nevado de Colima, wanda ba na Colima ba amma na Jalisco ne. Yin hamma daga lokaci zuwa lokaci wasu fumaroles da girgiza babban jikinsa, suna bacci amma a ɓoye, na ɗan lokaci, Volcán de Fuego wata alama ce da ke nuna ayyukan cikin ƙasa a wannan yankin. Kasancewar duwatsu, a arewa da gabas, yana haifar da maɓuɓɓugan ruwan sanyi da wasu siffofin ƙasa masu ban sha'awa.

Tampumachay
Tana cikin Los Ortices, kilomita 17. kudu da Colima akan Babbar Hanya 110. Baya ga kududdufai guda biyu, tafki mai ratsawa da yankuna masu kore tare da itacen dabino da bishiyoyin mangwaro, jan hankali anan shine gadar dakatarwa wacce ta ratsa karamar kwazazzabo. Gidan sararin samaniya yana da sabis na otal da mashaya-gidan abinci. 2 km. daga wannan wuri, ta hanyar tazara, akwai wasu sanannun kogo a yankin.

Ruwan sanyi
Akwai kilomita 17. daga Colima ta babbar hanyar da ke zuwa Minatitlán. Gidan shakatawa na Rustic wanda ke da ruwan bazara mai haske a cikin zafin jiki wanda ke samar da ƙaramin rami wanda ke kewaye da ciyayi mai yalwa. Mafi dacewa don shirya wasan kwaikwayo.

Los Amiales
Tana da nisan kilomita 18. kudu da Coquimatlán. Wani ƙaramin maɓuɓɓugan ruwa mai haske da ruwan sanyi wanda ke tashi daga gefen tsauni kuma ya gangara zuwa ƙaramin ƙaramin tafki. A can ta haɗu da rafi wanda yake tafiya ta cikin yalwar ciyawar. Kusa da kududdufin akwai dutsen esplanade mai cike da bishiyoyi masu dausayi.

Tsalle
A cikin Minatitlán Peña Colorada Mine yana da kilomita 1. Daga wannan, Kogin Marabasco, wanda ke gangarawa zuwa ƙasa.A lokacin rani, lokacin da rafin ba shi da ƙarfi sosai, mutane sukan je rafin don yin wanka a tafkunan da ke ƙarƙashin ruwan.

Sauran spas da mar andmari
Agua Dulce, a kilomita. 18 na babbar hanyar Villa de Alvarez-Minatitlán, dauke da karkacewa zuwa hagu da nisan m 250, zaku sami wannan kandami na halitta wanda ke kewaye da itacen willow da itacen ɓaure. Carrizalillo II, arewacin Colima, kilomita 15. daga wurin zama na birni na Cuauhtémoc shine lagoon, kusa da inda zaku iya zango. La Presa, mai nisan kilomita ɗaya daga Ixtlahuacán, wani kududdufin da ke kewaye da ciyayi masu dausayi.

La Guaracha yana cikin Tecomán, wani tafki mai tsattsauran ra'ayi wanda ya samo asali daga bazara. El Puertecito, jerin kandami na ruwa na kilomita 16. na Makamai. Shafin yana da ɗakunan cin abinci mara kyau da kuma filin ajiye motoci. Wani lokacin bazara mai nisan kilomita 5.5 daga wannan garin na ƙarshe shine Charco Verde, shima yana da ɗakunan cin abinci mara kyau da filin ajiye motoci. Ana sayar da kayan ciye-ciye da kayan sha mai laushi a ƙarshen mako.

Lambobin waya don ƙarin bayani: Gudanar da Yawon Bude Ido (331) 243-60 /283-60. Gudanar da Yawon Bude Ido a Manzanillo 322-77 /322-64

Pin
Send
Share
Send