Jan hankali na jihar Michoacán

Pin
Send
Share
Send

Gano wasu abubuwan jan hankali da Michoacán ke bayarwa.

Jerin karaya a dunkulen kasa wanda ya haifar da tsananin aman wuta a cikin mahallin ya kuma haifar da dubban maɓuɓɓugai. Irin wannan yalwar sanya wannan jihar a cikin fitaccen wuri a duk duniya. Tsohon Purepecha ya san abubuwan warkarwa na baho mai zafi kuma ya danganta bincike don jin daɗin rayuwa tare da tunanin sihiri-na addini.

Sulfur
Ana iya isa ta hanyoyi biyu: na ɗaya yana kan babbar hanyar daga Maravatío zuwa Morelia, yana ɗaukar karkatarwar da ke zuwa San Pedro Jácuaro wanda yake gaban ƙofar Ucareo, ɗayan yana kan babbar hanyar 15 México-Morelia, a kilomita. 189, kusa da Ciudad Hidalgo, inda kaucewar babbar hanyar da ta tafi kai tsaye zuwa wannan rukunin yana da National Park wanda yake a wani yanki mallakar tsaunuka masu yawa na San Andrés, wanda har yanzu akwai dutsen tsauni na dubban shekaru da suka gabata, duk da cewa tuni ya raunana, a cikin yanayin fumaroles da jijiyoyin zafi wadanda a wasu lokuta sukan kai zafin jiki na digiri 94 na centigrade. A yankin da aka sani da Laguna Larga, akwai Do area Celia, Eréndira da Los Tejamaniles spas, waɗanda ban da maɓuɓɓugan ruwan zafi suna ba da sabis kamar ɗakunan canzawa, dakunan bahaya, gidan abinci, filayen wasanni, kanti, wurin wasan yara da gurasa.

Cibiyar Nishadi ta Tepetongo
Kimanin kilomita 8. Daga iyakokin da ke tsakanin Michoacán da Jihar Mexico, a kan babbar hanyar Atlacomulco-Maravatío, akwai ɓatacciyar hanyar kwalta da ke kaiwa bayan kilomita 10. zuwa ga gundumar Contepec Tana da wuraren waha na ruwa mai zafi, wasu sanye take da nunin faifai, a kewayensa akwai filayen wasanni da kuma babbar gonar bishiyoyi tare da bishiyun fruita fruitan itace irin na yankin kamar peach, pear, plum da apple.

San José Purúa
A cikin gundumar Jungapeo, an same ta da hanyar da aka shimfida ta kilomita 7.5 wacce ta fara daga babbar hanyar tarayya mai lamba 15 México-Morelia, 17 kilomita nesa. Zitácuaro Ruwan alkaline da ruwa mai ƙarancin ruwa suna da tasirin motsa jiki, kwatankwacin na wasu sanannun wuraren shakatawa na Turai, kuma ana ba da shawarar don yanayin juyayi, musamman na nau'in damuwa. Hakanan suna da tasiri mai fa'ida akan cutar asma da rashin lafiyar numfashi. Tare da wannan hanyar hanyar zuwa San José Purúa, kafin isa Jungapeo, shine Agua Blanca, wanda bazararsa ke da halaye iri ɗaya kamar na baya, gami da kyakkyawan yanayin ƙasa; kuma yana da otal karbabbe.

Masarautar Atzimba
Ana zaune a cikin Zinapécuaro, wurin shakatawa wanda ke da wuraren wanka guda biyu masu zaman kansu da manyan lambuna guda uku, ɗaya don raƙuman ruwa, wani don jinkirin halin yanzu da nunin faifai.

Cointzio
Yana kan 8.4 km. kudu maso gabashin Morelia, akan hanyar da zata tafi Pátzcuaro.Yana da sabis na gidan abinci da kuma wanka masu zaman kansu kuma ruwansa yana da zafi.

El Ejido da El Edén
A cikin Tenencia de Morelos, hanya iri ɗaya daga wurin da ya gabata (Cointzio) ya kai mu zuwa wannan wuri A cikin wannan garin akwai maɓuɓɓugan da ke ciyar da waɗannan rukunin yanar gizon, na ruwa mai laushi wanda ya dace da abubuwan sinadarai da suke amfani da shi wajen maganin cututtukan ciki, ciwon ciki, ciwon ciki da kuma fata. Kusancin Morelia yana ba da izinin masauki a cikin otel don kowane dandano da kasafin kuɗi.

Ixtlán de los Hervores
Daga Morelia, ɗauki babbar hanyar No 15 wacce ke zuwa Ocotlán zuwa karamar hukumar Ixtlán. Akwai maɓuɓɓugan ruwan zafi da yawa waɗanda ba a yi amfani da su ba. Additionalarin da jan hankalin da aka ziyarta shine gishirin da ya kai babban matsayi da aka sani da Ixtlán de los Hervores, wanda ke ba da kyan gani. Ruwan waɗannan maɓuɓɓugan suna da abun ciki na alli da magnesium bicarbonate, da sodium da potassium chloride. Wannan rukunin yanar gizon yana da ɗakuna masu canzawa, banɗakuna da wasannin yara, ba da daɗewa ba zai sami ɗakuna da wuraren yin zango.

Lambobin waya don ƙarin bayani:
Sulfur
(43) 14-20-02 /24-23-72 . Eréndira (715) 401-69. Los Tejamaniles (43) 14-27-27 /14-37-85. Cibiyar Nishadi ta Tepetongo (72) 19-40-98/19-40-89. San José Purúa (715) 701-50 /702-00. Masarautar Atzimba (435) 500-50Cointzio (725) 700-56. The ejido (43) 20-01-58 /16-21-41. Adnin (435) 803-97 /802-81. Ixtlán de los Hervores (355) 163-37

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: Tafsirin Al-Qurani daga Malam Ibrahim Yawale Fagge Kano (Mayu 2024).