Abubuwa 10 da Za'a Yi A Matsayin Ma'aurata A Acapulco

Pin
Send
Share
Send

Acapulco shine gari mafi kyau don saita labarin ƙaunarku. Kasancewa ɗayan kyawawan kyawawan wurare uku a duniya, wannan tashar jirgin ruwa mai ban sha'awa shine wuri mafi kyau don amarci, yawon shakatawa ko shaƙatawa tare da abokin tarayya.

Akwai ayyuka da yawa da masoya zasu iya yi a wannan wurin na Meziko kuma mun zaba muku 10.

Wannan shine mafi kyawun abubuwan 10 da zaku iya yi tare da abokin tarayya a Acapulco.

1. Ziyarci La Quebrada

La Quebrada wani tsauni ne mai tsayin mita 45 wanda ya shahara ga masu nishaɗi waɗanda ke tashi kai tsaye zuwa cikin teku daga faɗuwa kyauta. Yana da matukar sanyi da ban sha'awa a lokaci guda.

Matsalar nutsuwa ba tsalle kawai ba ce. Wannan yana nuna aikata shi lokacin da kalaman ke zuwa don zurfin ya fi girma. In ba haka ba, mai nutsarwa na iya bugun duwatsu tare da sakamako mai kisa.

La Quebrada wani shiri ne na tilas a cikin gari kuma sananne ne a duk duniya, waɗanda ba a ba masu yawon bude ido damar tsalle ba, amma an ba su damar jin daɗin wasan.

A ɗayan bangon dutsen akwai hanyar shiga mahangar inda akwai kuma gidan abinci. Daga can za ku iya kallon masu nishaɗi da pelicans suna farautar abincinsu, alhali ku da abokin tarayya suna cin abinci.

Jarumai iri-iri sun fara nunin bayan 1:00 na rana kuma sun tsara lokutan.

Wuri ne mai kyau don cin abinci, shakatawa, more rayuwa da kallon faɗuwar rana tare. Panorama da aka bayar ta mahangar yana nuna damuwa, mai matukar so da sanyawa.

2. Tafi yin ruwa da shan ruwa

Acapulco yana da ɗayan cikakkun dabbobin ruwa da na flora a duniya. Kuna iya samun kifin puffer, dolphins, kifayen kifayen kifi (babban kifi a duniya), dorinar ruwa, lobsters, kunkuru, murjani, katantanwa da kifin mai kamun kifi.

Groupsungiyoyin yawon shakatawa da yawa suna ba da tafiye-tafiye zuwa gaɓuɓɓuka kuma suna yin wasan shaƙatawa ko ruwa, ayyukan da zaku iya yin la'akari da kyawawan nau'o'in yankin Tekun Pacific tare da abokin tarayyar ku.

Wuraren gama gari waɗanda za a gudanar da waɗannan wasannin a cikin Acapulco sune Isla la Roqueta, Playa Las Gatas, Yankin rairayin bakin teku na Icacos, Caleta da Caletilla.

Za a iya yin maciji ba tare da buƙatar ƙarin ilimin horo ba. A gefe guda, a cikin ruwa dole ne ku sami aƙalla horo na asali.

Babban abin da ya fi dacewa shine a tuntuɓi nau'ikan da ofungiyar Instwararrun Malaman Ruwa ke koyarwa.

Groupsungiyoyin yawon shakatawa suna ɗaukar baƙi a wani wuri a bakin rairayin bakin teku da sassafe da rana kuma suna ɗaukar su ta jirgin ruwa zuwa gaɓar tekun, inda suke yin awanni da yawa suna bincika ruwaye da ɗaukar kyawawan abubuwan tunawa.

3. Tafi rawa

Daren Acapulco daidai yake da walima da rawa. Auki abokin tarayya kuma ku ɗauke ta rawa a cikin kulab da yawa da sandunan da ke cikin tashar. Kowane ɗayan tare da salo daban-daban da sabis na keɓance.

Wuraren da zaku yi rawa kuma ku saurari reggaeton, salsa, merengue, cumbia, bachata ko duk abin da yake na gaye ne ko wuraren zama kawai, magana da rawa kaɗan. Akwai komai ga kowa.

Kungiyoyin da suka shahara sune Baby’O, Palladium, Love, Mandara, da kuma Hannah Sun Club. Koyaushe suna cike da baƙin, baƙi, da masu zane-zane lokaci-lokaci.

4. Sanin La Paz Ecumenical Chapel

La Paz Ecumenical Chapel yana cikin Las Brisas Residential Club, ɗayan wuraren zama mafi tsada da mashahurai suka fi so.

Kyakkyawan haikalin ne, mai kayatarwa mai kayatarwa da sihiri, inda aka gudanar da bukukuwan aure da yawa na masu arziki da mashahuran duniya.

An kirkireshi ne domin masu imani na addinai daban-daban su sami sararin da zasu raba tare da daga addu'o'insu da kuma yin biki na yawan mabiya addinai daban-daban.

Ana iya ganin gicciyensa, wanda ya fi mita 42 tsayi daga ko'ina a tashar Acapulco saboda yana saman Cerro Guirratón, wani tsauni ne da ke kewaye da kogin baki ɗaya.

A cikin ɗakin sujada kuma yana ɗauke da sassaka, Hannun 'Yan Uwa, ƙungiyar haɗin hannayen dama biyu waɗanda ke ɗaga addu'arsu zuwa sama. An yi imanin yana wakiltar kusancin 'yan uwan ​​Trouyet,' ya'yan waɗanda suka kafa ta.

Yana da kyakkyawan wuri don halartar matsayin ma'aurata. Ari ɗari ko ma dubbai daga cikinsu sun riga sun wuce can don ƙarfafa alaƙar su kuma roƙi sama don jin daɗin kowa.

5. San Fort na San Diego

Fort of San Diego wata muhimmiyar ziyara ce saboda ita ce mafi mahimmin abin tarihi a yankin.

Acapulco birni ne don masoya don haɗuwa da soyayya da rairayin bakin teku, amma kuma tare da tarihi. Wannan kasancewa ɗayan mahimman shafuka a tashar jirgin ruwa.

Tare da alama ta geometric kamar ta tauraruwa 5, wannan sansanin ya wakilci mahimmin matsayin maritime a cikin Tekun Pasific duka.

A halin yanzu an san shi da Gidan Tarihi na Tarihi na Acapulco kuma a ciki zaku iya yaba da koyo game da tarihi da al'adun waɗanda suka fara zama. Ana baje kolin tarihi, abubuwan tarihi da kuma labarin nasarori a cikin teku.

Aiki ne na al'adu da za a yi a matsayin ma'aurata yayin rana kuma ana buɗe shi daga Talata zuwa Lahadi.

6. Hawan Bay tare

Hawan dawakai wata hanya ce daban da ta asali don bincika da bincika rairayin bakin teku na Acapulco.

Kodayake balaguro da tafiye-tafiye da yawa suna farawa da safe, abin da ya fi dacewa shi ne fara hawa da rana don yin tunanin faɗuwar rana.

Ka yi tunanin wannan yanayin da kai da abokin tarayyar ku suke hawa akan Acapulco Bay tare da faɗuwar rana a matsayin kamfani. Zai zama kamar ɗayan waɗancan hotunan hotunan katin amma tare da ku azaman jarumai.

Playa Revolcadero, Pie de la Cuesta, Laguna los Tres Palos da La Gloria, suna gama gari ga wannan aikin.

Idan kun fi son yin yawon shakatawa shi kaɗai, dole ne ku fara tuntuɓar rukunin yawon shakatawa na musamman. Da yawa a cikin bay suna ba da fakiti waɗanda suka haɗa da sakin kunkuru.

7. Jin dadin ciki

Gwada shahararrun jita-jita a cikin Acapulco tare da abokin tarayyar ku zai zama abin farin ciki da ƙoshin lafiya.

Cutar ciki ta gari an haife ta ne daga haɗakar al'adu tsakanin mazauna gari da masu mulkin mallaka, taron jinsi ya bayyana sosai a cikin abincin su.

Abincin yau da kullun yana cike da abincin teku da kifi, tare da taɓawa ta musamman, mai zafi da yaji irin na ƙasar Mexico.

Wasu daga cikin shahararrun jita-jita sune sandar coyuca, pinizcada ko antojito na Mexico, kifin tamales, ceviche da squid.

Wannan bambancin girke-girken ya haifar da mafi yawan gidajen cin abinci, daga cikinsu akwai wanda ke da inganci da aiki, Zibu, Origen, Sirocco, La Casa de la Pasta da Don Camarón.

Acapulco yana da gidajen abinci da yawa don kowane lokaci da lokaci na rana. Duk abin dogara ne akan abin da kuke so, wurinku da dandanonku.

8. Yi tunanin Bay ta jirgin ruwa

Acapulco birni ne wanda ke da tarihi da al'ada ta bakin teku da kewayawa, wani abu wanda yake bayyana a cikin yacht tafiye-tafiyen da aka bayar ta sarƙoƙin yawon buɗe ido.

Tafiya a ɗayan waɗannan jiragen ruwan shaƙatawa ita ce hanya mafi tsada don sanin da bincika bay a matsayin ma'aurata.

Daga jirgin ruwa zaka iya yin tunanin teku daga ruwa guda kuma a lokaci guda ku ci, ku sha ruwan inabi mai kyau, tan kuma huta.

Sanin kamar wannan yana jin kamar sanannun mutane. Idan ka yi sa'a za ka ga kifayen dolphin suna yin tsalle suna wasa kusa da kai.

9. Ziyarci Pie de la Cuesta

Pie de la Cuesta, kilomita 10 arewa maso gabas na Acapulco, wuri ne mafi natsuwa da ƙarancin cunkoson jama'a, yana da kyau katsewa na fewan awanni kaɗan kuma ka ƙaunaci abokin ka.

Shafin ya yi fice ne saboda faduwar rana da wata na sihiri, wanda ke bayyana a gaban rana daidai lokacin da take faduwa.

An kaɗan kaɗan zaka iya samun Laguna Coyuca, wani ɗayan wurare masu ban sha'awa a yankin.

Yana ba da ayyuka iri-iri iri-iri amma ta hanyar kusanci da kulawa ta musamman. Daga wasannin ruwa, yawo da hawan dawakai, zuwa sake kunkuru.

10. Tafiya ta cikin Los Tres Palos Lagoon

Babban aiki don kara karfafa zamantakewar ma'aurata shine yawon shakatawa zuwa Laguna Los Tres Palos, kilomita 30 kudu maso gabashin garin Acapulco. Hanya ce ta mita dubu 15 na nau'ikan nau'ikan dabbobi da tsirrai.

An kawata lagoon da mangroves da kyakkyawan yanayin yanayi wanda yayi fice wajan yanayin kurmi na yankuna masu zafi da ruwa mai kyau. Wannan budurwa ce wacce har yanzu ana adana ta a cikin ƙasar.

Idan ku da abokin tarayyar ku kuna da ruhun sha'awa kuma kuna son jin daɗin yanayi, wannan yawon shakatawa ne a gare ku. Kada a hana yin hakan a kan dawakai ko a kan kankara.

A cikin lagoon akwai nau'ikan gastronomic don gwadawa. Ana kiran abincin halayyar gida, Pescado a la Talla.

Kodayake masoya na iya samun nishadi a koina kuma a kowane lokaci, saboda wannan shine ƙarfin soyayya, lallai ne su ziyarci Acapulco. Matsayi na allahntaka don kasancewa da ƙarfafa alaƙa da ƙaunataccen. Waɗannan shawarwari guda 10 ne, amma birni yana da wasu ayyuka da wuraren da zaku iya samun nishaɗi.

Raba wannan labarin a shafukan sada zumunta domin abokai da mabiyan ku suma su san abubuwan 10 da za ayi a matsayin ma'aurata a cikin kyakkyawan garin Acapulco.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: Illolin saduwar ma aurata ta hanyar haram - Zamantakewar Ma aurata (Mayu 2024).