New York a cikin kwanaki 4 - Yi mafi yawan gajeren tafiya zuwa NYC!

Pin
Send
Share
Send

New York shine watakila birni mafi shahara a duniya. Kowace shekara miliyoyin masu yawon buɗe ido suna zuwa wurinta don tafiya titunanta kuma suna ziyartar duk wuraren alamomin da suka sa ta shahara sosai.

Lokacin da kuka ziyarci birni, manufa shine kuna da kwanaki da yawa don ku iya bincika shi a lokacin hutu.

Koyaya, mun fahimci cewa sau da yawa ana ƙididdige ranakun tafiya kuma kuna da 'yan kaɗan (bari a ce, kusan huɗu), saboda haka yana da wahala a gare ku ku yanke shawarar wuraren da zaku ziyarta.

Abin da ya sa a ƙasa za mu ba ku ƙaramin jagorar abin da za ku yi a New York a cikin kwanaki huɗu

Me za a yi a New York a cikin kwanaki 4?

Rana ta 1: Ziyarci gidajen tarihi da Central Park

Ofayan manyan abubuwan jan hankali na Birnin New York shine yawancin gidajen kayan tarihin da take da su. Anan zaku iya samun kowane nau'i, dace da kowane dandano.

Shawararmu ita ce kafin ku isa New York ku nema kuma ku gano gidajen kayan tarihin da suka fi jan hankalin ku gwargwadon abubuwan da kuke so.

Har ila yau, muna ba da shawarar cewa ku gano wuraren adana kayan tarihi da ke kusa da juna, don haka ba ku da lokaci da kuɗi da yawa a cikin sufuri.

Anan za mu baku jerin shawarwari, amma kamar koyaushe, kuna da kalmar ƙarshe.

Gidan Tarihi na Tarihi na Tarihi na Amurka

Duniya ta shahara da fim ɗin "Dare a gidan kayan gargajiya", a nan za ku ji daɗin nishaɗi da lokaci daban-daban wanda zaku iya nazarin canjin yanayin mutum da sauran rayayyun halittu.

Wannan gidan kayan gargajiya yana da tarin tarin abubuwa (sama da guda miliyan talatin da biyu), saboda haka zaku ji daɗin ziyarar ku sosai, ba tare da wane ɓangare na ilimin kimiyya kuka fi so ba.

Akwai abubuwan da ake nunawa a nan wadanda suka shafi dabi'un halittar jini, ilimin halittun dabbobi, ilmin dabbobi, ilimin tsirrai, kimiyyar zahiri, har ma da kimiyyar kwamfuta.

Musamman, dole ne ku gaza yin sha'awar dioramas da ke wakiltar dabbobi daban-daban, kwarangwal na dinosaur daban-daban kuma, ba shakka, planetarium.

Gidan Tarihi na Fasaha (MET)

Wannan shine ɗayan shahararrun gidajen tarihi da aka ziyarta a cikin New York City. Yana da tarin abubuwa masu yawa waɗanda ke rufe duk zamanin tarihin ɗan adam.

Anan, ban da jin daɗin abubuwa irin su kayan aiki, tufafi da kayan alatu na abubuwa daban-daban na tarihi, zaku kuma iya jin daɗin fasahar manyan masu zane irin su Titian, Rembrandt, Picasso, da sauransu.

Ka tuna cewa nune-nunen da aka keɓe don al'adun gargajiya kamar Girka, Rome da Misira suna cikin manyan mashahuran da baƙi suka buƙata.

Gidan kayan gargajiya na Guggenheim

Wani gidan kayan tarihin kayan tarihi na birni. Sabanin wadanda suka gabata, bayyanar ta da zane ta zamani ne, kai harma da na gaba.

Gidaje suna aiki da manyan masu fasaha na karni na 20 kamar Picasso da Kandinski. Wannan hakika wuri ne wanda bai kamata ku rasa lokacin zuwan New York ba, saboda ayyukan da aka gabatar anan sanannun duniya ne.

Whitney Museum of Art na Amurka

A ƙafafun murabba'in 50,000, wannan gidan kayan gargajiya abin gani ne na tafiya zuwa New York.

Yana da adadi mai yawa na masu zane-zanen Amurkawa na zamani waɗanda aka kiyaye su sosai kuma hakan, ba tare da wata shakka ba, zaku so.

A Cloisters

Idan kana son gine-gine, da gaske zaka ji dadin wannan ziyarar. An sadaukar da shi gaba ɗaya ga gine-ginen zamanin da.

Anan zaku ji nutsuwa a cikin wannan zamanin na tarihi. Kuna da damar da za ku yaba da kayan aiki, kayan aiki da ƙananan kayan fasaha na wancan lokacin.

Kari akan haka, yanayin yanayi wanda ke kewaye da kayan gidan kayan tarihin zai baka damar jin dadi sosai.

Babban filin shakatawa

Da zarar kun ziyarci duk gidajen kayan tarihin, zaku iya ɗaukar lokaci don ziyartar wannan shafin alamar garin.

'Yan New York sun saba zuwa Central Park don shakatawa da sake cajin batirinsu ta hanyar mu'amala da yanayi. Da kyau, kuna iya yin hakan.

Kuna iya amfani da damar yin tafiya cikin nutsuwa cikin nutsuwa, harma da zama da jin daɗin wata rana yayin jin daɗin wasu sandwiches a cikin fikinik.

Anan zaku iya yin abubuwa daban-daban kamar hawa keke ko yin hayar ƙaramin jirgin ruwa da yin jigilar ruwan ɗaya daga cikin lagoonsa.

Hakanan, a cikin akwai gidan ajiyar dabbobi wanda ke da mutuncin zama na farko a cikin birni.

A can zaku iya jin daɗin nau'ikan nau'ikan nau'ikan dabbobin da yake zaune a ciki. Idan kuna tafiya tare da yara, wannan lallai ne.

Zauren Carnegie

Toarshen wannan ranar, zaku iya jin daɗin ziyarar zuwa Carnegie Hall, ɗayan shahararrun kuma ziyarci dakunan kade-kade a Amurka.

Mafi kyawun zane-zane, duka Amurkawa da baƙi, sunyi a nan. Idan kun yi sa'a kuma an shirya kide kide da wake-wake, zaku iya halarta ku sami gogewa ta musamman.

Idan babu kide kide da wake-wake, har yanzu zaku iya yin yawon shakatawa wanda zaku iya koyon duk cikakkun bayanan wannan wurin tatsuniya.

Karanta jagoranmu tare da cikakken hanyar tafiya akan abin da zaka yi a New York na tsawon kwanaki 7

Rana ta 2: Sanin mafi yawan alamun gine-ginen birni

A wannan rana ta biyu kun riga kun kame kanku a cikin birni kuma tabbas zaku sami kanku cikin fargabar duk wuraren da zaku ziyarta.

Idan muka keɓe ranar farko ga gidajen tarihi da kuma jin daɗin tsakar rana a cikin Central Park, wannan rana ta biyu za mu keɓe shi ga gine-gine da wuraren alamomin birni.

Yawancin waɗannan gine-ginen da wuraren an saka su cikin fina-finai da yawa.

New York Laburaren Jama'a

Ko ba ka son karatun, ko bai kamata ka rasa ziyartar Laburaren Jama'a na New York ba. Wannan ana ɗaukarsa ɗayan mafi cikakke kuma mai mahimmanci a duniya.

Gini ne wanda yake da facade na gargajiya, tare da ginshiƙai masu kyau. Hakanan an kawata kayanta a cikin wani salo na gargajiya, amma tare da yawan aji.

Roomsakin karatu suna da dumi da nutsuwa saboda haka suna gayyatarku ka ɗan zauna ka ɗan more littafin.

Ta hanyar ziyartar Laburaren Jama'a na birni, ba kawai za ku iya yaba da tarin tarin littattafai ba, har ma ku ji daɗin kyawawan gine-ginenta da kyakkyawan ƙarewar yanayin ciki.

Hakanan zaka iya ganin yadda aka adana tsofaffin kayan daki.

St. Patrick's Cathedral

Tsarin gine-ginen Gothic ya bambanta sosai da gine-ginen zamani waɗanda suke tsakanin su.

Anan za ku ji an yi jigilar ku zuwa wani zamanin tarihi, tsakanin kyawawan kyawawan fararen marmara da manyan tagogin gilashi masu launi, waɗanda marubutan su ke zane-zane na ƙasashe daban-daban.

Idan za a sami kalma ɗaya don bayyana wannan babban cocin, zai zama ɗaukaka. Duk abin nan na marmari ne, mai kyau kuma musamman kyakkyawa.

Hakanan zaka iya ganin kyawawan ayyukan fasaha, irin su kusan kwatankwacin Pieta na Michelangelo.

Tabbatar ziyarci wannan babban cocin kuma ku tuna, saboda camfi, lokacin da kuka ziyarci coci a karon farko zaku iya yin fata. Bari naka ya kasance don jin daɗin ziyararka zuwa birni cikakke.

Gina mulkin jihar

Ofayan gine-ginen tarihi a cikin birni. Duk wanda ya ziyarci garin ya kamata ya ba da sarari a cikin ajanda don zuwa ɗaya daga cikin ra'ayoyinsa kuma don haka ya yi la'akari da girman New York.

Wannan ginin ya kasance wurin wasan kwaikwayon Hollywood da yawa. New Yorkers suna alfahari da wannan kyakkyawan aikin archictetonic.

Idan ka ziyarci birni a rana ta musamman, zaka iya ganin canjin haske a saman ginin.

An yi ado da launuka na tutocin kasashe irin su Mexico, Ajantina da Kolombiya don tunawa da ranar samun 'yancin kai.

Hakanan, ana haskaka shi kowane dare tare da launuka na ƙungiyar wasanni na gari kuma, idan akwai abubuwan da suka faru na musamman (kamar farkon fim), shima yakan yi bikin sa tare da haskaka shi.

Duk wannan yana nufin cewa wannan ginin ya kasance a cikin jerin wuraren da zaku ziyarta yayin da kuke cikin gari.

Cibiyar Rockefeller

Wannan babban hadadden gini ne mai yawa (19 gabaɗaya) wanda ke mamaye kadada da yawa a Midtown Manhattan.

Yawancin gine-ginenta gida ne ga shahararrun kamfanoni na duniya kamar Janar Dynamics, National Broadcastinc Company (NBC), Hall Hall na kiɗa na Rediyo da kuma shahararren gidan wallafe-wallafen McGraw-Hill, da sauransu da yawa.

Anan zaku iya yin sayayya a cikin manyan shaguna mafi girma a duk duniya, kamar Banana Republic, Tiffany & Co, Tous da Victorinox Switzerland Army.

Idan kuna tafiya tare da yara, zasu sami nishaɗi sosai a shagon Nintendo NY da Lego.

Hakazalika, kusa da Cibiyar Rockefeller akwai Hall Hall na kiɗa na Rediyo, wurin da za a yi bikin girmama kyaututtuka. Anan zaku iya shaida kyawawan nune-nune kuma, idan kuna da sa'a, ku halarci shagali ta ɗayan mawaƙan da kuka fi so.

Kuna iya ziyartar Cibiyar Rockefeller a kowane lokaci na shekara, amma ba tare da wata shakka ba, lokacin Kirsimeti shi ne mafi kyau, saboda adonsa da kuma kyakkyawan kankara da mutane na kowane zamani ke morewa.

Grand Central Terminal

Idan kayi tafiya zuwa New York bai kamata ka rasa balaguron jirgin ƙasa ba. Kuma menene mafi kyawun farawa fiye da Grand Central Terminal?

Wannan ita ce babbar tashar jirgin kasa a duniya. Dubunnan mutane (kusan 500,000) suna ratsawa ta kowace rana.

Baya ga kasancewa tasha don jirage, yana da manyan kamfanoni kamar shaguna da gidajen abinci.

Daga cikin waɗannan muna ba da shawarar almara "Oyster Bar", gidan cin abinci na alama wanda ke kasuwanci fiye da shekaru 100, yana ba da abincin kifi mai daɗi.

Cikin wannan tashar jirgin ƙasa abin birgewa ne, tare da rufin ruɗe wanda a ciki akwai yanayin sama. A nan jiran ku zai zama mafi daɗi.

Times murabba'i

Yana daya daga cikin wuraren da yawon bude ido ke ziyarta a New York.

Anan zaku iya samun adadi mai yawa na jan hankali, kamar su gidajen abinci masu kyau, gidajen tarihi da gidajen wasan kwaikwayo na Broadway, wanda ake gabatar da su kowane dare abubuwan da ba za a iya tsammani ba.

Bai kamata ku bar New York ba tare da kun halarci shirin Broadway ba.

Akwai da yawa da suka shahara kuma yawanci koyaushe a cikin wasan kwaikwayon, kamar Chicago, Anastasia, King Kong, Fatalwar Opera da Cats.

Saboda haka, shawararmu ita ce cewa kun ziyarci Times Square tun da daddare, za ku yi mamakin hasken alamunsa.

Hakanan zaka iya halartar ɗayan shirye-shiryen da aka ambata kuma daga baya ku ci abincin dare a ɗayan gidajen cin abinci da yawa da ke wurin kuma hakan yana ba ku zaɓin abinci mara iyaka. Daraja mai kusa da rana mai ban mamaki.

Rana ta 3: Ku san Lowerasan Manhattan

Rana ta uku na hanya za a iya keɓe don sanin wasu wuraren alamomin birni waɗanda ke cikin Lower Manhattan.

Ziyarci mutum-mutumi na 'yanci

Wannan shine mahimmin tsayawa a lokacin da kuka ziyarci gari. Statue of Liberty wuri ne na alama. Hoton ne wanda aka zana don tunawa da dubban baƙi lokacin da suka isa garin ta jirgin ruwa.

Tana kan Isla de la Libertad. Don isa wurin dole ne ku ɗauki ɗayan jirgi waɗanda suka tashi daga tashar Batter Park.

Bai kamata ku daina bincika shi a ciki ba. Muna ba da tabbacin cewa daga mafi girman hangen nesa za ku sami kyakkyawan kallo game da Birnin New York.

Kamar yadda yawancin yawon buɗe ido ke ziyarta a kowace rana, muna ba da shawarar cewa ta kasance tasha ta farko a wannan rana ta uku ta hanyar tafiya. Ziyarci shi da wuri sannan kuma kuna da sauran ranakun don ziyartar wasu wuraren hutu.

Titin bango

Akasin abin da mutane da yawa ke tunani, Wall Street ba takamaiman batu bane akan taswirar, amma yana rufe jimlar tubala takwas kuma daga nan ana sarrafa kuɗin wasu manyan kamfanoni masu mahimmanci a duniya.

Manyan gine-gine masu kima suna da yawa a wannan yanki na birni kuma baƙon abu ne ka ga maza da mata suna hanzarin zuwa wuraren ayyukansu a kowane lokaci.

Ci gaba da ziyarci wannan yanki na alama na gari, ɗauki hoto tare da shahararren bijimin kuma ku yi fatar kasancewa ɗaya daga waɗannan mahimman zartarwa waɗanda kowace rana ke mulkin wuraren neman kuɗi na duniya.

Babban layi

Ta ziyartar Babban Layi, zaku ba da cikakken juzu'i da juyayi zuwa wannan rana ta uku a New York.

Bayan kun kasance a cikin duniyar da ba ta da kyau ta Wall Street, za ku matsa zuwa kishiyar, kamar yadda kalmar da ta dace don bayyana Babban Layi ita ce ta bohemian.

Ya ƙunshi layin dogo wanda mazauna garin suka dawo da shi kuma suka mai da shi ya zama babban titin tafiya, inda mutane zasu shakata da jin daɗin kwanciyar hankali da annashuwa.

Wannan shine ɗayan mafi yawan wuraren da zaku iya ziyarta a cikin birni, tunda tare da hanyar zaku sami abubuwan jan hankali daban-daban: ɗakunan zane-zane, shagunan abinci na yau da kullun, gidajen abinci da shaguna, da sauransu.

Kuna iya tafiya ta gaba ɗaya kuma idan kuna so, zaku iya samun damar kowane ɗayan cibiyoyin kewaye da ita.

Hakanan, idan kuna da lokacin da ya dace, za ku iya zama kawai don jin daɗin shimfidar wuraren da birni ke ba ku a wurin har ma da haɗuwa da wani ɗan ƙasa wanda ke ba da shawarar wasu wuraren da za ku ziyarta.

Rana ta 4: Brooklyn

Zamu iya keɓe wannan rana ta huɗu da ta ƙarshe ta hanyar ziyarar zuwa gundumar da ta fi yawan jama'a a cikin New York City: Brooklyn.

Ziyarci shahararrun unguwanni

Brooklyn gida ne ga wasu sanannun unguwanni a cikin New York. Daga cikinsu zamu iya ambata:

DUMBO("Downarƙashin Underarƙashin Gadar Manhattan")

Yana daya daga cikin mafi kyaun unguwanni a cikin birni. Unguwa ce ta zama, mafi dacewa a gare ku don ɗaukar mafi kyawun hotuna na tafiya.

Bushwick

Ya dace a gare ku idan kuna son fasahar birni. Duk inda ka duba zaka ga wani bango ko zane da wani mai zane da ba'a san sunan shi yayi ba.

Akwai zaɓuɓɓukan girke-girke na abinci a nan kuma, mafi kyau duka, a farashin mai araha.

Williamsburg

Wannan wata unguwa ce inda ƙungiyoyi biyu basa kamantuwa kamar yahudawan Orthodox da kuma Hepters na rayuwa ɗaya cikin jituwa.

A wannan wurin ya zama ruwan dare gama gari don samun mutane a titi tare da kayan gargajiya irin na yahudawa.

Idan kun zo ranar Asabar, zaku iya jin daɗin kasuwar ƙirar Brooklyn, wacce ke ba ku zaɓuɓɓuka marasa iyaka don siyayya da dandano.

Brooklyn yayi girma

Unguwa irin ta gargajiya wacce tubalin ginin tubalin ta zai kai ka zuwa wani lokacin da birinin birni babu shi.

Lambunan Botanical na Brooklyn

Wannan wurin zaman lafiya ne a tsakiyar Brooklyn. Shine mafi kyawun rufin asirinka. Anan zaku iya more ɗan hutu da annashuwa a cikin yanayi na kwanciyar hankali da zaman lafiyar muhalli.

Idan kuna son tsirrai, anan zaku ji a gida. Wannan lambun yana baku lambuna masu ban sha'awa da sauran katanga masu kyau, kasancewar, saboda kyawawanta, lambun Jafananci wanda akafi ziyartarsa ​​kuma aka nema.

Tsibirin Coney

Isan karamin sashin teku ne wanda ke kudu da Brooklyn. Anan zaka sami wasu wuraren da zaka shagaltar da kanka.

Daga cikin waɗannan zaku sami, misali, Luna Park Amusement Park, wanda ke kusa da bakin teku.

A cikin tsibirin Coney zaku iya hawa saman abin birgewa, Cyclone, wanda sananne ne a duk duniya. Kuma idan baku ji daɗin abin birgewa ba, zaku sami wasu abubuwan jan hankali guda 18 da zaku zaɓa daga.

Hakanan, tsibirin Coney gida ne ga New York Aquarium, shi kaɗai a cikin birni. A ciki zaku iya yaba da yawan nau'ikan nau'ikan dabbobin ruwa, kamar haskoki, sharks, kunkuru, penguins har ma da otters.

Gada Brooklyn

Don rufe wannan rana ta huɗu, babu abin da ya fi kallon faɗuwar rana daga Gadar Brooklyn.

Yayin tafiya a ciki, zaku sami damar gani game da Big Apple, tare da kyawawan gine-ginensa da kuma abubuwan tarihi (Statue of Liberty).

Lokacin da kuka zo Brooklyn, ba za ku iya dakatar da tafiya a ƙetaren wannan gada mai kyau ba wacce ta haɗa Manhattan da Brooklyn tsawon shekaru 135.

Karanta jagorarmu tare da hanya don ziyartar New York cikin kwanaki 3

Me za a yi a New York a cikin kwanaki 4 idan kuna tafiya tare da yara?

Yin tafiye-tafiye tare da yara ƙalubale ne, musamman tunda yana da wahala a gare su su nishadantar da su.

Duk da wannan, New York birni ne wanda yake da abubuwan jan hankali da yawa har yara kanana zasuyi aan kwanaki ba tare da daidaito anan ba.

Da farko dai, dole ne mu bayyana cewa hanyar da muka zayyana a sama tana yuwuwa koda kuna tafiya tare da yara.

Abin sani kawai shine ya kamata ka hada da wasu ayyukan don kada kanana su gaji.

Rana ta 1: Gidajen Tarihi da Babban Filin shakatawa

Abu ne na yau da kullun yara su so gidajen kayan tarihi, musamman ma za su yi farin ciki da Gidan Tarihin Tarihi na Tarihi.

Wannan haka yake saboda akwai kyawawan abubuwan gani da kyau da kuma ayyukan ilimantarwa a nan waɗanda zasu ɗauki ko da ƙaramin yaro mai ɗauke da hankali.

Hakanan, tafiya ta Tsakiya ta Tsakiya aiki ne na tilas. Yara gaba ɗaya suna son mahalli kuma suna cikin haɗuwa da yanayi kuma Central Park ya dace da wannan.

A cikin Central Park zaku iya shirya fikinik tare da sandwiches masu daɗi ko jin daɗin wasu wasanni na waje. Yara suna son Central Park.

Rana ta 2: Sanin sanannun gine-ginen birni

Wannan rangadin zai kuma farantawa kanan yara rai. A cikin Laburaren Jama'a na New York za su ji kamar manya, suna iya zaɓar littafi su zauna a waɗannan kyawawan ɗakunan don karanta kaɗan.

Hakanan, suna da tabbacin jin daɗin kallon birni daga ɗayan ra'ayoyin Ginin Masarautar. Za su ji kamar Percy Jackson, sanannen hali daga saga na fim mai ban sha'awa.

A cikin Cibiyar Rockefeller yara za su more duniya a cikin shagon Lego da kuma shagon Nintendo.

Kuma don rufewa tare da ci gaba, za ku iya ɗaukar su don yin waƙoƙin kiɗa a kan Broadway, kamar su Lion Lion, Aladdin ko Harry Potter. Zai zama kwarewar da zasu adana har abada.

Rana ta 3: Ranar Bohemian

A wannan rana an shirya ziyarar Statue of Liberty.

Yi imani da mu idan muka ce yara za su ji daɗi sosai. Musamman sanin cewa an harbi abubuwan daga ɗayan fina-finai na X Men a wurin.Haka kuma, zaku so kyakkyawan kallon birni daga mutum-mutumin.

Kuma a kan tafiya ta cikin Babban Layin za su more kwanciyar hankali a ranar da za su iya jin daɗin sandwiches da kek a cikin yawancin kamfanoni da ke ko'ina cikin wannan wurin.

Rana ta 4: Binciken Brooklyn

A rana ta huɗu, da aka nufa zuwa Brooklyn, yaran za su yi kara. Unguwannin da muke ba da shawarar suna da kyau kuma suna da launuka, tare da wurare da yawa don cin ɗan zaki ko samun ɗan ice cream.

Kamar yadda muka ambata a baya, abu ne na yau da kullun yara su so kuma su ji daɗin kasancewa tare da yanayi, ta yadda za su more rayuwa a cikin Botanical Park na Brooklyn.

A cikin tsibirin Coney za su yi nishaɗi da yawa a Luna Park. Kuna jin daɗin wurin shakatawa tare da wani iska na gargajiya, amma tare da abubuwan jan hankali da yawa waɗanda ba su da kishi ga na zamani.

Kuma idan sun ziyarci akwatin kifaye, nishaɗin zai kasance gaba ɗaya. Wannan tabbas shine mafi kyawun yini a garesu.

Shafukan da bai kamata ku bari ba idan kuna tafiya tare da yara

Anan zamu lissafa wasu shafuka da ayyukan da zaku iya haɗawa dasu a cikin tsarinku lokacin tafiya tare da yara:

  • Babban filin shakatawa
  • National Geographic gamuwa: Ocean Odyssey
  • Gidan Bronx
  • Cibiyar Bincike ta Legoland Westchester
  • Wasa daga ɗayan ƙungiyar birni: Yankees, Mets, Knicks, da sauransu.
  • Dylan's Candy Bar
  • Bishiyar Birni
  • Gidan Burodi na Carlo

Inda zan ci a New York?

Kwarewar girke-girke a New York na kwarai ne, idan dai kuna da 'yan bayanai kaɗan kafin ku iso garin.

Abin da ya sa a ƙasa muke ba ku jerin mafi kyawu kuma mafi kyawun wurare don ku ɗanɗana abincin New York.

Girgiza girgiza

Kyakkyawan sarkar gidajen cin abinci na hamburger da zaku iya samu a wurare daban-daban a cikin birni kamar: Midtown, Upper East Side ko Upper West Side.

Kayan yaji na burgers suna da kyau kuma mafi kyawun abu shine farashi, mai sauƙin shiga kowane aljihu. Matsakaicin farashin hamburger shine $ 6.

Bubba gump

Shahararren jerin gidajen abinci ne, na musamman a cikin abincin teku. Tana cikin Times Square kuma an saita ta a cikin shahararren fim ɗin Tom Hanks, Forrest Gump.

Anan zaku iya ɗanɗano abincin teku mai daɗi, dafaffun sosai. Dare don fita daga aikin yau da kullun.

Matar Jack's Freda

Tana cikin Manasan Manhattan kuma tana ba ku abinci iri-iri masu ɗanɗano, don kowane ɗanɗano, mai cin ganyayyaki ko a'a. Matsakaicin farashin ya fito daga $ 10 zuwa $ 16.

Abincin Abincin

Motocin abinci sune zaɓuɓɓuka masu kyau don ɗanɗano kyawawan jita-jita da sauri kuma ba tare da matsala ba.

An rarraba su ko'ina cikin birni kuma suna ba ku zaɓuɓɓuka iri-iri: Mexican, Larabci, Kanada, abincin Asiya, hamburgers, da sauransu.

Ba su da tsada sosai, tare da kewayon farashi tsakanin $ 5 da $ 9.

Kopitiam

Kyakkyawan wurin abinci ne na Malesiya. Yana ba ku nau'ikan jita-jita masu ban sha'awa daga wannan ƙasar. Tana kan Yankin Gabas ta Tsakiya kuma farashinta yana farawa daga $ 7.

Buffalo's Mashahuri

Gidan cin abinci ne mai dadi sosai a cikin Brooklyn, inda zaku ɗanɗana kowane irin abinci mai sauri, kamar karnuka masu zafi, hamburgers ko fikafikan kaza.

Blue Karen Kitchen

Kodayake ya ɗan fi tsada ($ 12- $ 18), wannan gidan abincin yana ba ku yawancin jita-jita tare da yawan dandano da kayan yaji, da wadatattun abubuwa masu santsi ko sankara na 'ya'yan itace masu wartsakarwa da kuzari.

Rangwamen wucewa: zaɓi don gano New York

Kamar sauran biranen duniya, New York yana da abin da ake kira rangwamen rangwamen, wanda ke ba ku damar jin daɗin yawancin abubuwan jan hankali da wuraren yawon buɗe ido a cikin farashi mai sauƙi.

Daga cikin hanyoyin da aka fi amfani da su kuma masu fa'ida ga masu yawon bude ido sun hada da New York City Pass da kuma New York Pass.

Bambanci tsakanin su biyu shine na farko yana aiki ne tsawon kwanaki tara bayan ranar farko da kayi amfani da shi, yayin da New York Pass za'a iya siyan sahihancin ranakun da kake buƙata (kwana 1-10).

Wucin Garin New York

Da wannan katin zaka iya ajiye kusan $ 91. Yana da kimanin kuɗin $ 126 (manya) da $ 104 (yara). Hakanan yana ba ku damar ziyarci shida daga cikin wuraren jan hankali da wurare a cikin New York.

Tare da wannan izinin zaka iya zaɓar ziyarci tsakanin:

  • Gidan Tarihin Tarihi
  • Gidan Tarihi na Gidan Gida
  • Ginin Masarautar
  • Gidan kayan gargajiya na Guggenheim
  • Top of Rock Observatory
  • Tsoron Gidan Tarihi na Ruwa, iska da sarari
  • Satumba 11 Gidan Tarihi
  • Jirgin Jirgin Ruwa
  • Cruise zuwa Mutum-mutumi na 'Yanci

Tafiya ta New York

Wannan hanyar wucewa ce wacce ke ba ku damar ziyartar kusan abubuwan jan hankali 100 a cikin birni. Zaku iya siyan shi tsawon kwanakin da zakuyi a cikin gari.

Idan ka siya shi na tsawon kwanaki hudu, yakai $ 222 (manya) da $ 169 (yara). Da alama yana da ɗan tsada, amma idan kun auna abin da kuka ajiye akan tikiti zuwa kowane jan hankali ko wurin sha'awa, zaku ga cewa ya cancanci saka hannun jari gaba ɗaya.

Daga cikin abubuwan jan hankali da zaku iya ziyarta tare da wannan izinin zamu iya ambata wasu:

  • Gidajen tarihi (Madame Tussauds, na Fasahar Zamani, 9/11 Memorial, Museum of Natural History, Metropolitan of Art, Guggenheim, Whitney of American Art, da sauransu).
  • Ferry zuwa Statue of Liberty da Ellis Island.
  • Yawon shakatawa
  • Gine-ginen ban mamaki (Ginin Masarautar Jiha, Zauren Kiɗa na Rediyo, Cibiyar Rockefeller, Grand Central Station).
  • Yawon shakatawa masu shiryarwa (Abinci akan Tsarin gastronomy, Broadway, windows masu kyan gani, Yankee Stadium, Greenwich Village, Brooklyn, Wall Street, Lincoln Center, da sauransu).

Kamar yadda kake gani, Birnin New York cike yake da tarin abubuwan jan hankali da wuraren sha'awa. Sanin shi gabaɗaya yana buƙatar kwanaki da yawa, waɗanda wani lokacin basa samun su.

Don haka yayin tambayar kanku abin da za ku yi a New York a cikin kwanaki huɗu, abin da ya kamata ku yi shi ne zana hanyar tafiya da kyau, la'akari da shawarwarinmu kuma muna ba da tabbacin cewa a wannan lokacin za ku sami damar ziyartar aƙalla wuraren da ya fi shahara da alama.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: Roosevelt Hotel Closing Latest Sign of NYC Tourism Trouble. NBC New York (Mayu 2024).