Morelia tashin iska

Pin
Send
Share
Send

Na farko shi ne adobe mara nauyi da aikin katako. Har zuwa 1660 an fara wannan masana'antar ta gine-ginen, wanda, kamar yadda Manuel González Galván ya tabbatar: "shi ne sananne kuma babban abin misali na baroque tabletop".

Ginin katolika ba na haɗari ba ne; yana riƙe da ma'anar addini da alama wadda ke bambanta baroque.

A waje, kayan aikin da ke facades sun fita waje. Yana da gidaje guda biyu da hasumiyai guda biyu masu daidaita, banda gicciye waɗanda ke saman su; ɗaya daga baƙin ƙarfe kuma ɗayan na dutse wanda ke tuna da yanayin halittar Almasihu guda biyu: baƙin ƙarfe na allahntaka da dutsen mutum.

Zamu iya jin daɗin wasu shaidu na ɗaukaka kamar mai bayyana azurfa wanda yakai mita 3.19 a tsayi wanda aka kawata shi da mutum-mutumi 29 da kuma kayan agaji 42 waɗanda suke sadar da sako game da kasancewar Eucharistic kasancewar Kristi.

Wani yanki na kayan azurfa mai kyau shine takalmin baftisma tare da ƙawancin neoclassical nuance. Daga cikin zane-zanen ciki, Almasihu wanda ya fara daga karni na 16 ya yi fice.

Guadalupana Epiphany ya jawo hankalinmu daga babban ɗakin zane-zane, wanda ya nuna kishin ƙasa a ƙarshen Mulkin. Ginin da aka gina, "San Gregorio Magno", an girka shi a cikin 1905 kuma shine kayan aikin da ake amfani dashi don "Bukukuwa na Orasashen Duniya", wanda ke faruwa kowace shekara a cikin watan Mayu.

Fadar Gwamnatin da ke fuskantar babban cocin ita ce Fadar Gwamnatin wacce take a baya makarantar Seminary ce ta San Pedro; fitattun mutane sun wuce ta cikin ajujuwanta, wasu daga cikin martabar kasa irin su José María Morelos da Melchor Ocampo.

A kan wannan rukunin yanar gizon, a cikin Afrilu 1824 an kafa Majalissar Tsarin Mulki ta farko kuma a watan Agusta, an kafa Kotun Supremeoli ta firstoli ta farko. A lokacin gyarawa an kashe Seminary kuma an canza masauranta mai kyau zuwa Fadar Gwamnati. A farkon shekarun sittin na wannan karnin, Alfredo Zalce ya zana wasu bango a saman bene wanda ke wakiltar al'amuran tarihi, shimfidar wurare da jigogin mutane daga Michoacán.

Tsohon Asibitin San Juan de Dios A gaban gidan José María García Obeso, inda aka gudanar da tarurrukan masu neman sassaucin ra'ayi a cikin 1809, shine ginin da a farkon karni na 18 ya sami asibitin Royal na San José.

Asibitin da daga baya ya ɗauki sunan San Juan de Dios, ya kasance har zuwa lokacin gyarawa kuma a cikin 1830, Dokta Juan Manuel González Urueña ya kafa kujerun magani na farko wanda a cikin 1858 ya zama Makarantar Medicine na Michoacán, wanda ya sami daraja na ƙasa.

Fadar Adalci da Alhóndiga Fadar Adalci a zamanin mulkin mallaka ta kasance wurin zama na Hall Hall. A farkon rayuwar mulkin jamhuriya Fadar Gwamnati ce da ta Municipal. Hakanan yana cikin Colegio de San Nicolás. Fuskarta tana kiyaye abubuwan baroque; farfajiyar karni na goma sha takwas ta haɗu da 'yanci da ƙwarewar fasaha irin ta Baroque da tsohuwar hedkwatar Alhóndiga, tare da facen Churrigueresque, an haɗa ta cikin rukunin shari'a.

Gidan Tarihin Michoacano na Yankin Gidan Tarihi na Michoacan, wanda aka kafa a shekara ta 1886 shine ɗayan tsofaffi a lardin Mexico kuma ɗayan mafi shahara a rayuwarta ta shekara ɗari.

An ƙirƙira shi a cikin Colegio de San Nicolás, ya sake komawa inda yake a shekarar 1915. Gida ne na fada wanda ya kasance a karni na 18 ga Isidro Huarte, hamshakin ɗan kasuwa kuma ɗan siyasa, surukin Agustín de Iturbide. Kafin, mallakar Misis Francisca Román, baiwa ce ta girmamawa ga Empress Carlota a 1864; Lokacin da Maximilian na Habsburg ya ziyarci Morelia, ya zauna a wannan gidan.

Gidan kayan tarihin yana dauke da wani bangare a kan ilimin Michoacan da biyar wanda ya fallasa zamanin Hispanic, da lokacin Cardenista, da lokacin mulkin mallaka, da 'yanci, da gyara da kuma Porfiriato. Wannan baje kolin ya kunshi kundin tsarin mulkin mallaka da kuma shahararren zanen da aka sani da El Traslado de las Monjas (1738) ita ce babbar taskarsa a matsayin aikin fasaha, domin ita ce kawai shaidar tarihi, ta zamantakewar al'umma da ta kabila, kamar yadda mai zanen Diego Rivera ya bayyana.

Fadar Municipal Wannan babban gida asalinsa masana'antar taba ce wacce aka kafa a Valladolid a cikin 1766.

Bayan samun 'Yancin kai, ofisoshin zartarwa da na shari'a sun yi aiki a saman bene kuma ana cigaba da gudanar da aikin taba da kuma masana'antar sigari a kasa.

A cikin 1861 gwamnatin jihar ta ba da ginin ga Hukumar Karamar Hukumar kuma majalisar ta ci gaba da raba wurare tare da wasu hukumomin.

Haikalin Merced The Mercedarians Pedro de Burgos da Alonso García, a cikin 1604 sun ɗaga haikalin kuma jim kaɗan bayan an gina coci da kuma gidan zuhudu tare da babban lambu.

An gama cocin a shekarar 1736 kuma a karnin da ya gabata, bisa dokan dokokin kwace, an kwace gidan zuhudu

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: SI EXISTE MAMÁ COCO y está en Michoacán (Mayu 2024).