Aljanna, Tabasco. Ofasar koko

Pin
Send
Share
Send

Wani wuri mai ban mamaki wanda yake a cikin yankin Chontalpa, a cikin jihar Tabasco, shine Paraíso. Tsibiri ne a cikin Tierra del Cacao, wanda sunansa ya fito daga tsohuwar Paso de Paraíso, wanda yake a gabar kogin Seco, kusa da inuwar tsohuwar bishiyar mahogany mai ɗauke da suna iri ɗaya da wurin.

Wannan Adnin na kudu maso gabas na Meziko, wanda kafuwar sa ta faro tsakanin 1848 da 1852, yayi iyaka da Tekun Mexico zuwa arewa; zuwa kudu tare da kananan hukumomin Comalcalco da Jalpa de Méndez; zuwa gabas tare da karamar hukumar Centla, kuma zuwa yamma tare da garin Comalcalco.

Matsakaicin matsakaicin shekara shekara 26 ° C, iklima a wannan yankin yana da zafi-zafi tare da yawan ruwan sama a lokacin rani kuma yana gabatar da canje-canje na yanayi a cikin watannin Nuwamba zuwa Janairu. Mayu shine mafi tsananin watan kuma matsakaicin zafin da aka kai shine 30.5 ° C, yayin da mafi ƙarancin shine 22 ° C a cikin Janairu.

Aljanna tana da nau'ikan fauna iri-iri, kamar su heron, chocolatiers, kingfishers, seagulls, calandrias, cenzontles, karas, peas, hadiya, buzzards, parakeets, woodpeckers, parrots, parrots, hummingbirds, pelicans, biranan dare, diloli, kunkuru. teku da kogi, hicoteas, guaos da chiquiguaos, squirrels, raccoons, hedgehogs, takobin teku da pejelagartos; ban da adadi mai yawa na kananan dabbobi masu rarrafe.

Itacen furenta na gandun daji ne na biyu kuma masu ƙarancin launi, ma'ana, bishiyoyi basa taɓa ganye. Babban jinsin sune itacen dabino, ceibas, mangroves, kifin kifi (koko), gwanda, mango, lemu, ayaba, gyada, barí, guayacán, macuilí, bazara, itacen ja da mangrove. Wadannan bishiyoyi suna kamanceceniya da na yankin Morelos. Hakazalika, Paraíso yana da kyawawan abubuwa iri-iri na halittu, kamar rairayin bakin teku, koguna, tafkuna, wuraren daji, mangroves da fadama.

El Paraíso yana kusa da birni, wuri ne mai mashahuri tare da rairayin bakin teku masu rana, tare da kyawawan wurare da ƙanana waɗanda ke ba da gidan abinci, wurin wanka, ɗakuna da ɗakuna daban-daban. Varadero Beach shine mafi kyau a wurin, kodayake kuma muna samun ƙarin rairayin bakin teku na musamman kamar Playa Sol da Pico de Oro, waɗanda suke a cikin ƙananan yankuna.

Paraíso birni ne mai kama da ƙauye, tunda har yanzu ba ayi amfani da shi ba ta fuskar yawon buɗe ido. Zuwa tsakiyar akwai gidajen ibada iri-iri; duk da haka, mafi mahimmancin majami'u sune waɗanda aka sadaukar don San Marcos da La Asunción, waliyyan waliyai na wurin.

Yawancin gidaje suna da matsakaiciya kuma an gina su da tubali da adobe; sauran gidaje iri-iri ne na hacienda tare da masu shuka mai ban mamaki. Ga baƙi, Paraíso yana da tarin otal-otal da motel daga jere zuwa taurari ɗaya zuwa huɗu.

Wannan karamin gari mai mutane 70,000 yana da hanyoyin shiga ta sama da manyan hanyoyi. Mintuna 15 kawai kafin su isa Paraíso su ne kyawawan wuraren adana kayan tarihi na Comalcalco, yankin Mayas-Chontales a lokacin Zamanin. Can akwai gidan kayan gargajiya na Comalcalco, tare da rubutu da kuma kayan tarihi 307 waɗanda suka nuna tarihin wurin.

Hakanan Paraíso yana da titinan hawa da wuraren baƙuwar fasaha, cibiyoyin yawon buɗe ido kamar masana'antar sigari na San Remo (agrotourism), al'ummomin Mayan-

Chontales (ethno-yawon bude ido), cibiyar kiwo don kunkuru masu ruwa (babu kamarsu a Latin Amurka), da Pomposú-Juliva Wetlands (akwai kawai a Tabasco da Cuba); yanki ne na asali a bakin Kogin Mezcalapa inda mutum zai iya samun nishaɗin yin wasannin ruwa a cikin lagoons. Na karshen, Furannin suna tsayawa don girmansu; na Mecoacán saboda shuɗar mangroves da kyau mai ban mamaki; na Machona da El Carmen don mangroves ɗinta, da na Tupilco inda zaku iya yin yawon buɗe ido don ziyartar Sanctuary Pantano Crocodile.

Saboda Paraíso tashar jiragen ruwa ce, yawancin abincin ta yana da wadataccen abincin kifi iri daban-daban: kaguwa, jatan lande, kawa, katantanwa, squid. Abinci da jita-jita suma sun yi fice kamar su kaɗan da aka okedauke da hayaki a cikin kaset-kasus, kaguwa chirmole, kaguwa mai cushe, marina da aka dafa, romon kifin, ƙaramin littafin ɗan ƙarami, pejelagarto a cikin ja ko ɗanyen barkono da gasasshe, da tamalitos da shrimp a chilpachole. Zamu sami kayan zaki mai zaƙi tare da abarba da soursop, kunnen biri, ainihin lemun tsami, lemun tsami, madara, kwakwa da dankalin hausa, abarba da panela, lemu, nance, saƙar zuma fure kuma tabbas koko mai daɗi.

Game da abubuwan sha, kayan shaye-shaye, ruwan da aka dandana, matali, wanda shine ruwan Jamaican da ruwan giya, an sha su sosai, amma musamman fari ko koko pozol, abin sha na asalin Hispanic da aka yi da dafaffun masara da ƙasa da lemun tsami, na kauri ruwa daidaito da narkar da shi a cikin ruwa da koko. Wannan abin shan ya ci gaba da kasancewa, a Tabasco, babban abinci ne ga mazaunan ƙauyukan ƙauyuka.

Villa Puerto Ceiba tana kusa da birni, wani wuri daga inda zaku iya yawon shakatawa na Aljanna mai ban mamaki na Paraíso. A can zaku iya hawa jirgin ruwa a kan kogi da layin Mecoacán, kuna yabawa da kyawawan shimfidar wurare, mangroves har ma da kaiwa bakinsa tare da teku.

Kusa da Villa Puerto Ceiba shine tashar kasuwanci ta yawon bude ido ta Dos Bocas da Cangrejopolis, wuri ne mai kyau don ɗanɗana kyawawan abincin teku tare da kallon tekun Mecoacán, ko kuma zaku iya ziyartar Chiltepec da El Bellote, waɗanda suke kusan rabin sa'a daga wannan wuri.

Sauran cibiyoyin yawon bude ido da aka ba da shawarar ziyarta su ne: Barra de Chiltepec. Tana malalewa cikin Kogin González kuma iska mai ƙarfi tana da laushi sosai. Kuna iya kamun kifi don bass, tarpon, kifin kifin ruwa da jatan lande; kazalika da yin hayar kwale-kwale don kewaya kogin, ƙofar da rairayin bakin teku kusa da Chiltepec.Centro Turístico El Paraíso. Gidan shakatawa, wanda yake a bakin rairayin bakin teku. Yana da sabis na otal, bungalows, gidan abinci, ɗakunan sutura, banɗaki, gidan wanka, wurin wanka da filin ajiye motoci. Gangararsa da raƙuman ruwa suna matsakaici kuma ana iya kama nau'ikan kamar snapper, mojarra, mackerel doki, da sauransu, Cerro de Teodomiro. A saman wannan tsaunin yana ba da kyakkyawan hoto wanda ya hada da layukan Grande da Las Flores, wanda ke kewaye da gonakin kwakwa da mangroves da ba za su iya shiga ba. Barra de Tupilco. Dogon bakin teku mai tsayi, buɗe ga teku, tare da yashi mai kalar toka. A lokacin hutun yana da cunkoson jama'a Guillermo Sevilla Figueroa Central Park. Tare da gine-ginen zamani, akwai wata babbar hasumiya tare da agogo a tsakiya. Ya kunshi manyan lambuna cike da kyawawan bishiyoyi masu ganye; Hakanan yana da gidan wasan kwaikwayo na bude-waje da wurin cin abinci.

Source: Matsayi na 1 a cikin "Matasa masu binciken Mexico". Makarantar Gudanar da Yawon Bude Ido ta Universidad Anáhuac del Norte / Ba a san Meziko ba Akan Layi.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: Tabasco Scorpion Sauce Review: Its Hotter Than You Think!! (Mayu 2024).