Garin Campeche, gano bango

Pin
Send
Share
Send

Babban birni na wannan sunan, Campeche har yanzu yana adana babban ɓangaren bangonta mai ban mamaki wanda ya kare shi - a lokacin Mulkin, daga hare-haren 'yan fashin teku da sauran gandun daji. Sha'awa!

Campeche kyakkyawan birni ne mai katanga da yanayi mai ɗumi. A da can tashar jiragen ruwa ce ta musayar kasuwanci tsakanin New Spain da Sabuwar Duniya, don haka masu ci gaba da kewaye ta suka ci gaba da kewaye ta; A yau shine wurin da ba'a yarda dashi ba don ziyartar kudu maso gabashin Mexico. UNESCO ta ayyana Tarihin Tarihi na Duniya, Campeche yana ba da amo na abubuwan da suka gabata a cikin unguwanninsa, da wuraren ibada, da murabba'ai da kuma kyawawan gidajen mutanen Sifen; yayin da aka jujjuya masa abubuwan jujjuyawar suka zama gidajen tarihi da lambuna masu ban sha'awa.

Wani dalilin da ya sa ya kamata ku haɗa shi a cikin jerin tafiye-tafiyenku shi ne cewa nan kusa shine wurin adon kayan tarihi na Edzná kuma, 'yan awanni kaɗan, da maɗaukakin Calakmul.

Cibiyar Tarihi

Tafiya cikin titunan ta zaka samu kyawawan wurare kamar Doctor Román Piña Chan Stela Museum ko Gidan kayan gargajiya na Mayan gine-gine (a cikin Baluarte de la Soledad); Gidan Tarihi na Tarihi tare da marmaro mai ma'amala; da Plaza de la Independencia, da kewayensa, an gina gine-ginen don ba da halacci ga waɗanda suka ci nasara, kamar Shipyard, Customs House, Audiencia da Cathedral. Sauran rukunin yanar gizon da suka cancanci ziyarta sune Casa No. 6 Cultural Center, da Carvajal Mansion, da Francisco de Paula Toro Theater da kuma Municipal Palace.

Fort na San Miguel

An gina shi zuwa ƙarshen karni na 18 don kare birni daga 'yan fashin teku, gini ne mai yankuna huɗu tare da gadoji biyu, ƙananan rami biyu, masaukin sojoji, ɗakin girki da kuma rumbunan ajiya. Yau gidan kayan gargajiya ne.

Bastion na San Francisco

Ita ce ta biyu mafi girma a tsohuwar tashar jirgin ruwa, wacce ke da fadin murabba'in mita 1,342 kafin a raba ta hanyar jirgin. An gina shi a ƙarshen karni na 17 don kare Puerta de la Tierra. A yau tana nunin nunin dindindin na kayan tarihin ɗan fashin teku, inda za ku ga abubuwan kirji da baka da yawa.

Bastion na Santiago

Shi ne na karshe na colossi da aka gina don kare birnin Campeche, dalilin da ya sa ya rufe katangar da ta kare birnin. A halin yanzu ita ce hedkwatar lambun tsirrai na Xmuch'Haltún Didactic Botanical, wanda ya tara kusan nau'ikan tsire-tsire ɗari biyu, gami da ceiba, palo de tinte (itace mai katako wanda aka samo launi mai yawa daga masana'antar masaku), jipijapa dabino, itace del balché da achiote.

Ayyukan hannu

Da yake a cikin kyakkyawan gidan ƙarni na 18, Gidan Tukulná na Gidan Hannu yana da ɗimbin tarin hotunan zane-zane, tare da kayan aiki kamar na hippie japa da ƙahon bijimai, sun rikide zuwa ƙwanƙwasa, riguna da sauran kayan haɗi da kayan ado.

Da Malecon

Yi tafiya da wannan mai tafiya mai kyau yayin faɗuwar rana, za ku sami ra'ayi mai ban mamaki! Hakanan akwai waƙa don wasan motsa jiki da keke, da wuraren kallo da wuraren shakatawa.

Edzna

Kilomita 55 daga garin Campeche ita ce Casa de los Itzaes, ɗayan ɗayan biranen Mayan da ke da ban sha'awa sosai a Meziko, saboda ci gaban fasaha da mazaunanta suka nuna a can. Kuna iya ziyartar ɗimbin addinai, tsarin mulki da na zama waɗanda ke adana haskoki na gine-gine masu kama da yanayin puuc da chenes.

Xtacumbilxunaan kogo

Yankin 115 kilomita arewa maso gabas na Campeche yana wannan sararin enigmatic, wanda Mayans ke ɗaukar mai tsarki. Sunanta yana nufin "wurin ɓoyayyen mace" kuma a ciki akwai manyan mutane masu rikitarwa da masu rikon amana. Ofayan kyawawan wurare shine "baranda mai maita", inda zaka ga buɗaɗɗen gidan ajiya, ta inda wasu hasken rana ke shiga ta ciki. Akwai nunin haske da sauti daga Talata zuwa Lahadi.

Calakmul

Wannan babban yanki mai kimiya na kayan tarihi yana cikin Wurin ajiyar halittu (kilomita 140 daga babban birnin jihar), wanda UNESCO ta amince dashi azaman Haɗaɗɗen Kirki (na ɗabi'a da al'adu) na Meziko. Ita ce mafi girman birni na Mayan, mazaunin ƙarfin soja, al'adu da tattalin arziƙi. Anan zakuyi mamakin dala da gine-ginen da suka zama Babbar Plaza.

Biranen Campechecolonial sun hada da bakin teku Jungle-kudu maso gabas

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: Marcelo Rios v Tommy Haas - Australian Open 2002 Quarter Final. AO Classics (Mayu 2024).