Na abubuwan tarihi da tarihi (Zapopan, Jalisco)

Pin
Send
Share
Send

Yayin da muke ci gaba da wannan tafiya sai muka isa Zapopan Art Museum, wanda aka tsara ta da tsarin gine-ginen zamani da kuma inda ake baje kolin abubuwa iri-iri.

Tun daga nesa, wannan ginin salon mulkin mallaka na Meziko, wanda aka gina shi da maƙerin dutse, yana da jituwa kuma yana faranta ran ido; Ya fara ne daga 1942, lokacin da yake aiki a matsayin makaranta, kuma har zuwa 1968 lokacin da ya zama wurin zama na ikon birni.

Tare da benaye biyu, farfajiyar ciki ta ƙayyade ta hanyar hanyar gargajiya da keɓaɓɓun bakuna masu sassauci; akwai maɓuɓɓugan maɓuɓɓugar ruwa a cikin tsakiyar kuma nan da nan wani matakala wanda aka zana hoton bangon da Guillermo Chávez ya yi a cikin 1970 kuma yake da taken Juyin Duniya A gaban wannan ginin mai jituwa shine Cocin San Pedro Apóstol, neoclassical da asali a cikin 1819, wanda ƙofar sa aka tsara ta baka mai kusurwa biyu, yayin da hotunan San Pedro, San Pablo da Virgin suka yi fice a cikin shafin shafi.

A ci gaba tare da Paseo Teopitzintli, kun isa Plaza de las Américas, babban shiri mai fa'ida tare da kiosk ma'adanin dutse wanda gaggafa ta shimfiɗa tare da miƙe fikafikan ta. 16 ginshiƙai suna goyan bayan vault, wanda a ɓangarensa na sama yana tallafawa ƙaramin sikelin kayan masarufi iri ɗaya; Hakanan maɓuɓɓugan ruwa guda biyu suna tsaye a cikin wannan hoton, kowannensu yana da zane-zane na tagulla wanda yake wakiltar gumakan masara.

Don kammala wannan shimfidar wuri ta hanya mai ban mamaki, Basilica na Budurwar Zapopan ta tashi, Wuri Mai Tsarki wanda bayan matakai daban-daban na sake ginawa wanda ya fara a karni na 17, ya sami albarka a cikin 1730 daga Bishop Nicolás Carlos Gómez. Façade yana da salon Plateresque, kuma a matsayin ɗayan mahimman cibiyoyin addinai a Yamma da Mexico, yana da gidaje a cikin hoton da ake girmamawa na Virgin of Zapopan, wanda aka yi da masarar masara, kuma wanene ya kasance jarumi na muhimman abubuwan da suka faru sune suka kafa tarihin wurin. Kowace shekara, a ranar 12 ga Oktoba, kusan mahajjata miliyan biyu daga ko'ina cikin ƙasar har ma da ƙasashen waje suna zuwa wannan shirin don rayar da aikin hajji na gargajiyar da ake gudanarwa tun daga 1734.

A gefe ɗaya na Basilica, a gefen hagu kuma tare da facade facade zuwa ga atrium, shi ne Majami'ar Franciscan, wanda addinin Convent na Guadalupe Zacatecas ya kafa a 1816. Da shigarsa, a kan bangon hanyoyin da ke jagorantar A ciki, an saka jerin hotuna na fitattun sarakunan da suka rayu a wannan shingen - a matsayin baje kolin tarihi. Anan akwai wasu ayyukan fasaha masu mahimmanci masu mahimmanci, musamman zane-zane, waɗanda aka fara daga ƙarni na 18 da 19, waɗanda aka yi a Guadalajara da garuruwan da ke makwabtaka da ita, tarin da aka ceto daga halakar da ke barazanar ta yayin rikice-rikicen zamantakewar waɗancan ƙarni da an kiyaye shi da kishi Sananne a cikin wannan tarin ayyukan masu zanen fenti Francisco de León, Diego de Accounts da Teódulo Arellano.

A gefen kishiyar gidan zuhudu shine Wixarica Museo del Arte Huichol. Tunda aikin mishan da Franciscans suka gudanar tsakanin Huichols ya sake komawa a 1953, an ƙaddamar da wannan baje kolin a 1963 don samar da wasu albarkatu don taimakawa aikin. Anan zaku iya ganin kayan gargajiya, irin su shirt, tubarras, jakunkuna masu kyan gani, gami da kayan kwalliya da kere kere.

A gaban wannan baje koli na Huichol Museum ne na Budurwar Zapopan, wani ɗan ƙaramin fili wanda ke nuna jerin abubuwan da ke girmama hoton, kamar su azurfa da zinariya, kayan alatu, wadatattun tufafi da kayan haɗi na trousseau, da kuma jerin na abubuwan bauta. Anan za mu iya kuma shaida sadaukarwar da aka yi wa hoton, daga rashin iyaka na kananan zane-zane tare da tatsuniyoyi masu daɗi cike da godiya da masu aminci kansu suka ƙirƙira don girmama shi.

Wajen bohemia

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: 12-WAHAYI NA FARKO ZUWA GA MANZAN-ALLAH-KUNDIN TARIHI MAL AMINU DAURAWA (Mayu 2024).