Karshen mako a Hermosillo, Sonora

Pin
Send
Share
Send

Idan kun yi tafiya zuwa Sonora, Hermosillo wuri ne mai kyau, wannan birni kusa da Tekun Cortez yana da bays, gidajen tarihi, wuraren tarihi da ƙari don ziyarta.

JUMA'A

Bayan isa Filin jirgin saman duniya “Gral. Ignacio L. Pesqueira ”daga birni na zamani mai karimci na Hermosillo, zaku iya zama a otal din Bugambilia, wanda aka saba da shi da kayan kwalliyar ƙasar Mexico, kuma waɗanda kayan aikin zasu tabbatar da zama mai kyau.

Don fara yawon shakatawa, je zuwa Cibiyar Civic ta garin da Plaza Zaragoza take, inda za ku ga kiosk irin na Moorish da aka kawo daga garin Florence na Italiya.

A cikin wannan rukunin yanar gizon zaku sami manyan gine-gine na ikon hukumomi, farawa da Fadar Municipal da Cathedral of Assumption, wanda aka gina a karni na 18, kodayake an gama shi har zuwa farkon karni na 20. Hakanan zaka iya ziyartar Fadar Gwamnati wacce zane-zane kamar Héctor Martínez Artechi, Enrique Estrada da Teresa Morán waɗanda suka bayyana ganuwar ta dace a tarihin Sonora.

Wani jan hankalin garin da zaku iya ziyarta shine Gidan Tarihi na Yankin na Sonora, inda zaku iya ganin tarin kayan tarihi da na tarihi masu alaƙa da tarihin Sonora na gaba ɗaya.

Idan kuna sha'awar tsirrai, kilomita 2.5 daga Hermosillo, akan babbar hanya mai lamba 15 zuwa Guaymas shine Cibiyar Ilimin Lafiya, inda zaku iya ganin shuke-shuke iri-iri sama da 300, da kuma nau'in dabbobi 200 daga wasu yankuna na duniya. da ita kanta jihar, suna rayuwa a cikin hayayyafa na ban mamaki na mazauninsu.

Da yamma za ku iya ganin kyawawan dare daga birni daga Cerro de la Campana, wanda hawansa ke da sauƙi ƙwarai saboda ƙafaffun hanyoyinsa da haske mai kyau.

ASABAR

Bayan mun ci karin kumallo, muna ba da shawarar ku yi tafiya kilomita 60 kudu da Hermosillo inda wurin da ke da kayan tarihi na La Pintada yake, wuri ne mai matukar mahimmanci saboda kogon da aka yi amfani da shi azaman ɗaki, hutawa ga waɗanda suka mutu da kuma wuri mai tsarki don bayyanar hotunan zane-zane.

Komawa cikin Hermosillo, ka nufi yamma kan babbar hanyar lamba 16, wacce zata kai ka Bahía Kino, kusa da Tekun Cortez, mai suna bayan mishan Jesuit Eusebio Francisco Kino, wanda ya ziyarci wurin yayin aikinsa na bishara a ƙarni na 17. . A cikin wannan wurin, kar a manta da neman shahararrun sana'o'in katako, itacen jeji na daji mai tsananin tauri wanda ake yin ayyukan fasaha na gaske da shi.

Yana da kyakkyawar kyakkyawa ta halitta, Bahía Kino tana da raƙuman ruwa masu natsuwa da yanayi mai daɗi duk shekara wanda zai gaiyace ku don yin wasanni da wasanni kamar su iyo, ruwa, kamun kifi iri-iri, tafiya ta jirgin ruwa, jirgin ruwa ko jirgin ruwa na ruwa yi tafiya a kan yashi mai laushi A lokacin rani yana yiwuwa a kama kifin kifi, dokin zinariya mackerel, cabrilla, cochito kuma tare da sa'a sami berries; a lokacin hunturu zaka iya samun kifi, wutsiya mai rawaya da kamun kifi na ƙasa. Kasancewa a gaban gabar teku zaka sami damar yin nesa da Isla Tiburon, ya ayyana wurin ajiyar muhalli, inda babban tumaki da barewa ke zaune.

A cikin Bahía Kino kuma zaku iya jin daɗin kanku da mafi kyawun misalan kayan abinci na bakin tekun Sonoran kamar su ɓarkewar alade da lobster, ko kuma dajin dawa, da kifin da aka dafa da kyawawan kifi tare da albasa.

Muna ba da shawarar ku ziyarci Gidan Tarihi na Sabis, wanda aka gina da nufin yada asalin, yare, sutura, sana'o'in hannu, mahalli, mahalli, bukukuwa, ƙungiyar siyasa da zamantakewar wannan ƙabilar, ana ɗaukar tsofaffi kuma mafi ƙarancin yawa a cikin jihar.

LAHADI

Don jin daɗin ranarku ta ƙarshe a Hermosillo, muna gayyatarku ku ziyarci garin Ures, ɗayan tsofaffin biranen Sonora, wanda aka kafa a matsayin garin mishan a 1644 ta Jesuit Francisco París. Ku zagaya Plaza de Armas, inda zaku ga zane-zane na tagulla guda huɗu da ke magana da tarihin Girkanci, wanda gwamnatin Italia ta bayar, da kuma Haikalin San Miguel Arcángel, tare da ƙaramar nave guda ɗaya tare da filastar da kuma ginin bagade.

Yadda ake samu?

Hermosillo yana da nisan kilomita 270 daga kan iyaka da Amurka, tare da babbar hanya mai lamba 15 zuwa Nogales, da kuma kilomita 133 arewa da tashar Guaymas, ta wannan hanyar.

Filin jirgin saman yana kan kilomita 9.5 na babbar hanyar Hermosillo-Bahía Kino kuma yana karɓar, tsakanin sauran kamfanoni, Aerocalifornia da Aeroméxico.

Jirgin daga Mexico City yana da kimanin minti 1 na mintuna 35, yayin da aka ƙiyasta tafiyar bas zai ɗauki awanni 26 biyo bayan hanyar Mexico-Guadalajara-Hermosillo.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: Tortillas Sobaqueras de Hermosillo (Mayu 2024).