Tarihin garin Guadalajara (Kashi na 2)

Pin
Send
Share
Send

Tarihin garin wanda a da ake kira Masarautar Sabon Galicia ya ci gaba.

Har ila yau, akwai tsohuwar kwalejin Jesuit na Santo Tomás de Aquino, wanda aka gina a cikin shekaru goma na ƙarshe na karni na 16th kuma wanda a cikin 1792 ya mamaye Jami'ar. Daga cikin ginin, kawai menene cocin, tare da dome mai girma daga karnin da ya gabata, da gidan ibada na Loreto da aka haɗe, wanda aka gina a 1695 wanda Juan María de Salvatierra ya gina. Haikalin San Juan de Dios, wanda a da shine Chapel na Santa Veracruz, wanda aka gina a karni na 16th don Don Pedro Gómez Maraver, an gina shi a cikin karni na 18 tare da faro na baroque na kyawawan halaye. Cocin na La Merced, tare da salon salon mai kama da na San Juan de Dios, kodayake ya fi kyau, an kafa shi a karni na 17 ta hannun mashahuran Miguel Telmo da Miguel de Albuquerque.

An gina Haikalin La Soledad zuwa ƙarshen karni na 17 da farkon karni na 18 bisa buƙatar Juana Romana de Torres da mijinta, Kyaftin Juan Bautista Panduro. A wurin akwai 'yan uwantaka ta Lady of Solitude da Holy Sepulchre, suna zaune a ɗakin sujada wanda aka keɓe wa San Francisco Xavier. Haikalin da makarantar San Diego, aikin karni na XVII; na farko tare da wata kofa mai nutsuwa wacce tuni ta kasance mallakar salon neoclassical ne kuma na biyun tare da kyakkyawan kayan wasan kwalliya wanda ya kawata tsohuwar kwalliyarta.

Cocin Jesús María, wanda ke haɗe da gidan zuhudu na wannan sunan, an kafa shi ne a 1722; har yanzu tana adana ɗakunan baroque, waɗanda akan su zaka iya ganin manyan zane-zane waɗanda ke wakiltar Sagrada Familia, da Virgen de la Luz, San Francisco da Santo Domingo.

A ƙarshe, yana da mahimmanci a nuna ƙarin ƙarin gine-ginen addini guda uku waɗanda suka fito a matsayin mafi kyawun misalai, kowane ɗayan irinsa, game da ci gaban gine-ginen mulkin mallaka a Guadalajara, galibi tsakanin ƙarni na sha bakwai da sha takwas. Don haka muna da ɗakin sujada na Aránzazu, daga tsakiyar karni na 18, tare da abubuwan ban sha'awa da ƙyamarta waɗanda aka kawata ta da manyan zane-zane da kuma abubuwan bagade na Churrigueresque daga lokaci ɗaya kuma aka ɗauka mafi kyau a cikin birni. Conakin zuhudu da cocin Santa Mónica, wanda Uba Feliciano Pimentel ya kafa a farkon rabin ƙarni na 18; Haikalin ta yana nuna faɗuwa biyu tare da kayan adon da aka ƙaddara a matsayin mafi kyawun misali na salon Baroque mai ban sha'awa. Haikalin San Felipe Neri, wanda aka gina a cikin 1766 ta mai tsara gine-ginen Pedro Ciprés, ya samar da tsari mai ban mamaki wanda ya haɗa abubuwa tare da abubuwan tunawa da Plateresque a cikin kayan adonta, wani ɓangaren da ke sanya haikalin a matsayin mafi kyawun ginin addini a Guadalajara.

A cikin gine-ginen da suka dace da gine-ginen farar hula, akwai wasu gine-gine masu ban sha'awa, daga cikinsu muna iya ambatar Fadar Gwamnati, tsofaffin gidajen sarauta waɗanda aka gyara a karni na 18 biyo bayan aikin injiniyan soja Juan Francisco Espino, kodayake facade ya kasance aikin Miguel José Conique. Ginin da aka ɗauka da gaske cikin salon Baroque, amma wasu halayen neoclassical sun riga sun zama sananne a ciki. Ofisoshin masarauta, wadanda suke a rusasshiyar Palacio de Medrano, da kuma dakunan masu sauraro suna aiki a harabar.

Har ila yau, muna da abin da aka Seminary Seminary sadaukar da kai ga San José, wanda Bishop Galindo y Chávez ya buɗe a cikin 1701, wanda Gidan Tarihi na Yanki na Guadalajara ke zaune a yau, tare da babban ginshiƙan ginshiƙai na Tuscan da ƙofar Baroque. Shahararren Hospicio Cabañas da aka gina a farkon karni na 19, biyo bayan tsare-tsaren mashahurin mai ginin Manuel Tolsá, yana jagorantar aikin José Gutiérrez kuma ya kammala shekaru masu yawa daga masanin Gómez Ibarra, kuma wannan shine babban sanannen salon neoclassical.

Daga cikin wasu ƙananan gine-gine waɗanda suka ba da haɗin kai ga garin Guadalajara, za mu iya ambata, kodayake ba duka aka kiyaye su ba: babban gidan karni na 16 da ya tsaya a gaban abin da ya taɓa zama filin San Sebastián a cikin yankin Analco. Gidan akan Calle de la Alhóndiga A'a. 114, a halin yanzu Pino Suárez. Gidajen da suka kasance na dangin Sánchez Leñero a lamba 37 da na Mista Dionisio Rodríguez a lamba 133 a kan Calle de Alcalde. Gidan Calderón, kantin gargajiya na mulkin mallaka da aka kafa a 1729 kuma yana kan kusurwar tsohuwar titin Santa Teresa da Santuario, a yau Morelos da Pedro Loza; na Francisco Velarde, a cikin salon neoclassical, kuma a ƙarshe wanda shine gidan Cañedo, wanda ke gaban bayan Cathedral.

Kusa da Guadalajara, birni mafi mahimmanci na uku a ƙasar, shine tsohon garin San Juan Bautista Melzquititlán, yau San Juan de los Lagos. Wannan garin ya zama muhimmiyar cibiyar addini saboda babbar al'adar ban mamaki ta hoton Budurwa Maryamu wacce ke kiyaye basilica, wanda aka gina a tsakiyar karni na 17 ta Don Juan Rodríguez Estrada. A cikin wannan garin zaku iya ganin wasu gine-gine kamar Haikali na Ka'ida ta Uku, Chapel of Calvary, Chapel na Mu'ujiza ta Farko, tun daga ƙarni na 17 da 18. Hakanan akwai muhimman gine-ginen farar hula a cikin jama'a, kamar Fadar Kwalejin da ginin zakka, da sauransu.

A cikin garin Lagos de Moreno kuna iya ganin babban cocinsa, aiki na ƙarni na 17 tare da kyakkyawar faɗin salon Churrigueresque.

A ƙarshe, a cikin San Pedro Tlaquepaque akwai wasu misalai na tsarin addinin Baroque a yankin, kamar Ikklesiyar San Pedro da Haikalin Soledad.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: Street Food in Oaxaca - CHEESE CORN CHAMPION and Mexican Meat Alley Tour in Mexico! (Mayu 2024).