Hanyoyi mafi kyau na 20 a Spain da kuke Bukatar Ku sani

Pin
Send
Share
Send

Zaɓin mafi kyawun rairayin bakin teku na 20 na Spain babban aiki ne mai wahala, saboda yawan budurwa da wuraren birane na kyawawan ruwan da babu kamarsu a ƙasar. Wannan shine zabin mu.

1. La Calobra, Mallorca

Kasada don zuwa wannan rairayin bakin teku yana farawa akan hanyar shigarsa, tare da kusan lanƙwasa 800 daga cikinsu akwai sanannen "Knot of the Necktie". Kogin Pareis, yana neman mashiga zuwa cikin teku, ya yi tafiya cikin ƙarnuka, yana haƙa dutsen bakin teku na Sierra de Tramontana, yana haƙo wannan ƙaramin bakin teku mai ban sha'awa na Mallorcan. Dutsen tsaunuka masu nisan mita 200 suna matsayin masu kula da masu girma. Sanannen sanannen wasan kwaikwayo na Torrente de Pareis ana gudanar da shi a can a lokacin rani.

2. Las Teresitas Beach, Tenerife

Las Teresas babban rairayin bakin teku ne mai kyakkyawan shuɗi, amma tare da yashi mara kyau. Don haka a cikin shekarun 1970 sun kawo yashi daga Hamadar Sahara kuma an sake gina bakin teku da faɗaɗa shi, yana mai da shi kyakkyawar wuri da yake a yau. An sanye ta da ruwan tazara mai daidaita da bakin tekun, don haka teku ta lahanta kuma ta huce. Har ila yau, yana da mahimmin rukunin yanar gizo mai tarihi.

3. Mónsul Beach, Almería

Wannan bakin ramin Almeria wanda yake a cikin Cabo de Gata Natural Park yana da tsaftataccen ruwa da yashi mai kyau. Yana da kusan mita 300 tsayi kuma yana haɗuwa tare da Playa de Los Genoveses ma'aurata mafi yawan rairayin bakin teku masu yawa a wurin shakatawa. An kewaye shi da kayan kwalliyar dutsen mai fitad da wuta kuma wuri ne na sanannun fina-finai, kamar su Indiana Jones da Carshen Jihadi Y Yi mata magana.

4. La Concha Beach, San Sebastián

Ita ce kawai rairayin bakin teku da aka haɗa a cikin "Taskar 12 na Spainasar Spain", zaɓaɓɓe da aka yi a cikin 2007 ta hanyar shahararren gasar rediyo da talabijin. Tana cikin Bay na La Concha a cikin babban birnin Gipuzkoan na San Sebastián. Tana da filin mita 1350 kuma tana cikin yanayin birane. Donostiarras da baƙi sun cika wurarensu da yashi mai kyau na zinariya da ruwan sanyi a duk lokacin da zasu iya. Yana da sauƙi mai sauƙi daga yawo.

5. Cala Macarelleta, Menorca

Tana cikin wannan wurin na Menorcan inda Cala Macarella yake, amma ƙarami ne. Dukansu suna da kyawawan ruwa da farin yashi mai kyau. An kewaye su ta hanyar abubuwan halitta wadanda suka ratsa teku, saboda haka su wuraren waha ne na shudi da ruwan sanyi. Cala Macarelleta yawanci yan tsirara ne ke ziyartarsa. Idan ana son zuwa Macarelleta ya zama dole a je Macarella a yi tafiyar minti 10.

6. Yankin rairayin bakin teku na Las Catedrales, Lugo

Abin farin ciki ne zagaya shi ka shiga ƙofofin "babban coci" lokacin da igiyar ruwa tayi ƙasa, ana jin sanyin ruwan a ƙafafunka. Cathedral wasu tsaunuka ne waɗanda yashiga ya huda tare da aikinsu na shekara dubu, yana sassaƙa bakuna da koguna. Wannan Tunawa da Halitta ta Fotigal tana kan iyaka da Asturias, kasancewar Ribadeo ya raba shi da sarauta. Kusa da filin ajiye motoci akwai ra'ayoyi tare da ra'ayoyi masu ban sha'awa, waɗanda suka cancanci katin gaisuwa.

7. Calo des Moro, Mallorca

Wannan kyakkyawan kwalliyar Mallorcan kyauta ce ga ruhu, idanu da jiki. Ruwanta mai shuɗi mai shuɗi ya ƙunshi tsakanin bangon dutse guda biyu wanda ya mai da shi wurin zama na ɗabi'a. Kusan kilomita 6 ne daga Santanyí, garin da ya zama ɗayan manyan cibiyoyin Balearic don adabi da fasaha mai kyau kuma yana da kyakkyawan babban fili. Calo des Moro yana da ruwa mai tsabta kuma yana da ɗan kaɗan, saboda haka ya kamata ku isa cikin lokaci don neman wuri a cikin ƙaramin yankin mai yashi.

8. Poó Beach, Asturias

Wannan bakin rairayin bakin Asturian wanda yake a cikin gundumar Llanes an haɗa shi tsakanin tsaunuka. Ruwan tekun ya shiga ta wata tashar ruwa ta halitta kuma yana dauke dashi, yana samar da kyakkyawan wurin waha. Yashin ya yi fari kuma rairayin bakin teku shimfide ne, wanda ya sa ya zama mai kyau ga dukan dangi, musamman yara da tsofaffi. Yana kewaye da kyawawan koren wurare.

9. Postiguet, Alicante

Wannan rairayin bakin teku a cikin biranen Alicante, tare da matsakaiciyar ruwa da yashi na zinare, ɗayan manyan alamu ne na Alicante. Daidaita da bakin teku yana gudanar da yawon shakatawa wanda aka yi layi da itacen dabino, wanda ya ba shi kyakkyawar alamar koren kore. Yana da tsawo kusan kusan mita 700 kuma yana ɗaya daga cikin rairayin bakin teku na Sifen da ke da mafi yawan zama. A saman Dutsen Benacantil kusa da nan Castillo de Santa Bárbara ne, sansanin ƙarni na 9th.

10. Ses Illetes, Formentera

Wannan rairayin bakin teku na Balearic an rarraba shi akai-akai azaman mafi kyau a Spain kuma ɗayan mafi kyau a Turai. Tana da farin yashi da nutsuwa da ruwa mai ƙyalƙyali, ya dace da yin ruwa. Tsawonsa kusan rabin kilomita ne kuma yana kan iyakar arewacin tsibirin. An ba da izinin jigilar jiragen ruwa kuma yana da kyakkyawar kyauta na sabis.

11. La Barrosa, Chiclana de la Frontera

Kwanakinta 300 na rana a shekara sun sanya wannan rairayin bakin teku na Cadiz ɗayan ɗayan da aka fi so don yawon buɗe ido na ƙasa da ƙasa tare da ƙarfin sayayya. Yana da nisan kilomita 8 kuma yana da ruwa mai daɗi da yashi mai kyau. Yana da otal-otal da tauraruwa 4 da 5 da yawa da duk abubuwan sabis na rairayin bakin teku. A cikin kewayensa an yi yakin Chiclana, wanda 'yanci daga Spain suka fatattaki sojojin Napoleon a cikin Maris 1811.

12. Benidorm, Alicante

Garin Benidorm na Alicante a cikin ciungiyar Valencian wuri ne mai ban sha'awa na yawon buɗe ido don samun rairayin bakin teku masu kyau da yawa da sauran wuraren sha'awa. Playa Levante, Playa Poniente da Mal Pas ana basu kyautar Tutar Shuɗi don ƙimar bakin teku. Har ila yau, Benidorm yana da rawar rayuwar dare kuma gine-ginenta na zamani sun sa an san shi da suna "Spanishasar skyscrapers ta Spain"

13. Playa del Inglés, Gran Canaria

Tare da kyakkyawan yanayin Canarian, wannan rairayin bakin teku ya haɗu da nisan kilomita 3, ruwan da yake da nutsuwa, kyakkyawan yashi na zinare da sauƙin isa ta hanyar yawo. Yana aiki a duk tsawon shekara saboda yawon buɗe ido na Turai da kuma dukkanin kayan masauki, cibiyoyin cin kasuwa da sauran ayyuka sun haɓaka a kewayenta. Hakanan, yana da wurare don yin nishaɗin rairayin bakin teku daban. Yana da ɓangaren tsirara kuma yawancin 'yan luwaɗan suna yawan ziyarta.

14. Dunes na Corralejo, Fuerteventura

Wannan yankin bakin teku yana cikin Corralejo Natural Park, garin La Oliva, a tsibirin Canary na Fuerteventura. Yankunan rairayin bakin teku masu na ruwan shuɗi ne mai ruwan shuɗi da farin yashi mai kyau, mai haskaka El Viejo, Médano da Bajo Negro. Gidan shakatawa na da dunes mafi girma a cikin Tsibirin Canary. Gurin rairayin bakin teku na Corralejo yawanci masu sha'awar nutsuwa, hawan igiyar ruwa, iska mai iska da sauran wasanni na teku.

15. Puerto Del Carmen, Lanzarote

Nisan kilomita 7 na gabar tekun Puerto del Carmen shi ne babban yankin yawon bude ido na Tsibirin Canary na Lanzarote. Yawanci wuraren yawon bude ido ne ke karɓar masaukin su, musamman Nordic. Ara da kyau na rairayin bakin teku shine wurin da yake a gabashin gabashin Lanzarote, ana kiyaye shi daga iskar kasuwanci da ke tasowa daga teku. Da dare, aikin ya motsa daga rairayin bakin teku zuwa Avenida de las Playas, cike da nishaɗi da abinci mai kyau.

16. Playa de la Victoria, Cádiz

Wannan rairayin bakin teku na Cadiz, wanda ke tafiyar kilomita 3 tsakanin katangar Cortadura da Santa María del Mar Beach, ana ɗaukarsa mafi kyau a Turai a cikin biranen birni. An bayar da shi dindindin tare da Tutar Shuɗi wanda ke rarrabe rairayin bakin teku na Turai waɗanda suka haɗu da mafi girman ƙimar inganci da matakin sabis. A cikin yankunanta yana da kyawawan kayan more rayuwa na otal-otal, gidajen abinci, sanduna da sauran kamfanoni.

17. Kogin Torimbia, Asturias

Babban abin jan hankalin wannan bakin rairayin sarauta shi ne cewa an rufe shi ta wani ɓangare ta tsaunuka, yana ba shi bayyanar da komawar masu zaman kansu babu gwani. Ana isa ta hanyar tafiya kilomita biyu tare da hanya daga garin Niembro. Wani ɗayan abubuwan jan hankali na wannan wurin wanda yake ɓangare na Kare shimfidar wuri na Gabas ta Gabas na Asturias, shi ne cewa yashi ya shafa tare da koren tushe na dutsen na Saliyo de Cuera, yana mai jujjuya rayayyun launuka zuwa kyakkyawar kati.

18. Mai gabatarwa, Mallorca

Wannan babban bakin ruwa na Manyan bakin teku yana cikin mashigar Cala Pi de la Posada a garin Pollensa. Yana kusa da ƙarshen Cabo de Formentor, "wurin haduwar iskoki" a cewar mutanen Pollensín. Yankin rairayin bakin teku Formentor yana da farin yashi fari kuma ƙararta tana haɓaka ta wurin kallon bishiyoyin da ke taɓa ruwa. A bakin rairayin bakin teku sanannen Hotel Formentor ne, wanda shahararrun mutane a ƙarni na 20 ke halarta, irin su Sir Winston Churchill, John Wayne da na Mexico Octavio Paz.

19. Cala Comte, Ibiza

Wannan yankin rairayin bakin ruwa ya kunshi kananan kananan kwarkwata biyu, Comte da Racó d´en Xic, tare da yashi mai lu'u lu'u-lu'u da kuma ruwan shuɗi mai haske mai launin shuɗi wanda ke gayyatarku zuwa iyo. Tana cikin San Antonio de Portmany, ɗayan manyan cibiyoyin yawon bude ido na Ibiza, wanda kuma yana da haikalin karni na 15 wanda ya cancanci ziyarta. Kusa da Comte shine Cala Salada, wanda ba a yawan zuwa, amma masu amfani da jiragen ruwa ke amfani dashi sosai.

20. Gulpiyuri Beach, Asturias

Tsawon shekaru dubbai, teku tana huda dutse a wannan yanki na masarauta, har sai da aka kafa kogo wanda rufinsa ya fado. Ruwan da ya haifar ya cika da ruwa, ya zama kyakkyawan rairayin bakin teku mai kyan gani wanda ke cikin teku, mita ɗari daga bakin teku, amma an haɗa shi da teku. Tana tsakanin majalisun Astur na Ribadesella da Llanes. Wannan ƙaƙƙarfan ƙawancin na Asturian ana iya isa shi da ƙafa, daga San Antolín rairayin bakin teku.

Tafiyarmu ta ruwa ta cikin Spain tana zuwa ƙarshe, amma har yanzu akwai sauran bakin teku da za a sani. Zamu hadu nan ba da dadewa ba wani kyakkyawan yawon shakatawa.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: Abubuwan da baku sani ba akan rayuwar yar adam a zango (Mayu 2024).