Salvatierra, Guanajuato, Garin Sihiri: Jagora Mai ma'ana

Pin
Send
Share
Send

Garin Salvatierra yana ɗayan lu'ulu'u na mulkin mallaka na Guanajuato da Mexico kuma wannan shine cikakken jagorar yawon shakatawa.

1. Ina Salvatierra?

Salvatierra shine shugaban gundumar Guanajuato mai wannan sunan, wanda ke kudu da jihar, kuma shine farkon ƙungiyar Guanajuato wacce ta riƙe taken birni. Tun zamanin mulkin mallaka, an gina kyawawan gidaje, majami'u, murabba'ai da gadoji a cikin garin, wanda ya samar da tsarin gine-gine wanda ya sa aka san shi da Garin Sihiri a cikin 2012. Garin Guanajuato mafi kusa da Salvatierra shine Celaya, daga inda zakuyi tafiya kilomita 40 ne kawai. zuwa kudu tare da babbar hanyar Mexico 51. Querétaro nisan kilomita 84 ne., Guanajuato 144 km., León kilomita 168. da kuma Mexico City a kilomita 283.

2. Ta yaya garin ya samo asali?

Salvatierra ya kasance kusan na iyalai ne na Spain kuma a ranar 1 ga Afrilu, 1644, ta kai matsayin birni ta hanyar Viceroy García Sarmiento de Sotomayor, suna aiwatar da umarnin Sarki Felipe IV. Sunan farko na jama'ar shine San Andrés de Salvatierra. Daga rabi na biyu na karni na goma sha bakwai, 'yan Ogustine, Dominicans, Franciscans da Karmelites sun fara gina coci-coci da majami'u da masu mallakar ƙasa don gina ƙauyukan da za su ba da ci gaba ga garin. An kafa Marquis na Salvatierra ne a shekarar 1707 kuma Marquis na shida, Miguel Gerónimo López de Peralta, na farko zai kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka sanya hannu a kan dokar 'yancin kan Mexico sannan kuma kyaftin na ofan tsaro na sarki na farko na Mexico, Agustín de Iturbide.

3. Wane irin yanayi ne yake jira na a Salvatierra?

Salvatierra yana jin daɗin yanayi mai tsaka-tsakin ta kusan tsawan mita 1,800 sama da matakin teku. Matsakaicin yanayin zafi na shekara a cikin birni shine 18.5 ° C. Lokacin mafi dumi yana farawa a watan Afrilu, lokacin da ma'aunin zafi da sanyio ya tashi sama da 20 ° C kuma ya ƙaru zuwa kusan 22 ° C a cikin watannin. mai biyowa. Tsakanin Oktoba zuwa Nuwamba zafin jiki ya fara sauka har sai ya kai matakinsa mafi kyau a watan Disamba da Janairu, lokacin da yake motsawa tsakanin 14 da 15 ° C. Lokaci-lokaci ana iya samun lokacin zafi, amma kusan ba ya wuce 32 ° C Duk da yake a cikin tsananin sanyi, yanayin zafin zai iya sauka zuwa 6 ° C. A Salvatierra, ruwan sama mai nauyin mil 727 yakan sauka kowace shekara kuma lokacin da yafi yawan ruwan sama shine daga Yuni zuwa Satumba.

4. Menene manyan abubuwan jan hankali na Salvatierra?

Salvatierra aljanna ce ga masoya gine-gine, na farar hula da na addini. Calle Hidalgo (tsohon Calle Real) da wasu a cikin cibiyar tarihi suna da kyan gani tare da kyawawan gidaje, gabaɗaya a bene ɗaya, tare da ƙofofi masu faɗi waɗanda ke ba da izinin shiga motoci. Attajirai masu mallakar ƙasa da fatake suka gina su tun farkon garin har zuwa karni na 20. Kusa da gine-ginen farar hula, gidajen ibada da tsoffin majami'u sun yi fice, wanda saboda tsayi, ƙarfi da kyau, ya mamaye shimfidar gine-ginen garin Magic. Ga masoyan yanayi, El Sabinal Ecopark, wanda ke gabar kogin da ya ratsa garin, yana ba da sarari don hutawa da kwanciyar hankali.

5. Menene mahimman gine-ginen addini?

Gidan ibada na Carmen, a cikin salon Baroque na Churrigueresque, ana ɗaukarsa mafi kyawun birni. Cocin Ikklesiya na Nuestra Señora de la Luz, wanda yake a gaban babban lambun, an sadaukar da shi ne ga waliyin birni kuma yana cikin salon Baroque, tare da hasumiyoyi biyu maɗaukaka. Tsohuwar gidan zuhudu na Capuchinas an sadaukar da ita ga rayuwar sufa ta mata kuma an banbanta ta da aikin tsaftar dutse.

Haikalin San Francisco gini ne mai kyan gani wanda ke da bagadai uku a ciki, tare da babban wanda aka keɓe ga Saint Bonaventure. Kusa da haikalin shine Gidan Tarihi na Uba José Joaquín Pérez Budar, wani firist na Oaxacan wanda ya yi shahada a 1931 a lokacin Yaƙin Cristero. Haikalin Señor del Socorro yana ba da siffa ta Kristi wanda abin mamaki ya iske an sassaka shi a jikin bawon itace.

6. Menene ya shahara a gine-ginen jama'a?

Babban jami'in El Jardín babban fili ne, mafi girma a cikin Guanajuato, tare da bishiyoyi masu daɗi da kyawawan shinge da ciyawa, da kuma kiosk mai kyaun gani a tsakiya. Wannan shine babban wurin taro a cikin Salvatierra kuma muna ba ku shawarar yin yawo yayin da kuke cin dusar ƙanƙara ko abun ciye-ciye. Dukiyar da yanzu ake kira Marquisate of Salvatierra shine babban gidan ƙasar da Marquises na Salvatierra ke da shi a cikin garin. Fadar Municipal, a gaban Babban Aljanna, gini ne na ƙarni na 19 da aka gina akan wurin da Casa del Mayorazgo na Marquis na Salvatierra yake.

7. Shin akwai wasu wurare na sha'awa?

Portal de la Columna tsari ne na karni na 17 wanda aka rarrabe shi da ginshiƙai masu faɗakarwa guda 28 da kuma ginshiƙan saiti na 33. Theananan Karmel ne suka gina shi kuma sunan ba saboda ginshiƙai masu ƙarfi ba, amma zuwa wani yanki tare da zanen Ubangijin Shafi wanda yake can kuma yanzu yana cikin tsattsarkan Uwargidanmu na Haske. Posaddamar da Mercado Hidalgo ya fito ne daga Porfiriato kuma kamar yawancin gine-gine na lokacin, yana da agogo. Wannan kasuwar tana da rumfa 130 a ciki kuma tana ci gaba da aiki. Sauran gine-ginen farar hula da suka yi fice a Salvatierra kuma waɗanda ba za ku iya rasa su ba sune Gadar Batanes, Maɓuɓɓugar Karnuka da Tarihin Municipal na Tarihi da Gidan Tarihi na Birnin.

8. Yaya kayan abinci da sana'o'in Salvatierra suke?

Masu sana'ar Salvatierra suna yin zane-zanen tebur masu kyau da adiko na goge goge, gami da adadi mai ragi da kuma papier-mâché. Hakanan suna da fasaha suna yin tukwane, suna mai da yumɓu zuwa ƙananan tuluna, jugs da sauran kayan amfaninsu da kayan adonsu. Game da mafi yawan abincin da aka saba da shi, a Salvatierra suna son tacos al fasto, waɗanda suke da sunan gida na tacos de trompo. Suna kuma jin daɗin naman alade, gyada tamales, alkama gorditas, da puchas da aka yi da mezcal.

9. Menene mafi kyawun otal da gidajen abinci?

A cikin Salvatierra akwai rukunin otal-otal, galibinsu suna cikin gidajen mulkin mallaka, masu daɗi da kyau don sanin garin da ƙafa. San José (dakuna 12) da San Andrés (14) ƙananan ƙananan masauki ne 2 kuma baƙi suna karɓar kulawa ta kusa. Ibio (24) da Misión San Pablo (36) sun fi girma girma, amma koyaushe suna cikin kewayon ƙananan otal-otal. Yawancin mutane da suka je Salvatierra suna zama a Celaya, wanda ke da nisan kilomita 40. A lokacin abincin rana, zaku iya zuwa La Veranda, wanda ke da kiɗa kai tsaye da dare; ko La Bella Época, gidan abinci mai kyau na Meziko. Akwai kuma Bistro 84, El Sazón Mexicano da Café El Quijote.

10. Menene manyan bukukuwa a cikin gari?

Bikin Kyakkyawan Lokaci ya samo asali ne tun zamanin da kuma ana yin sa ne a ranar Lahadi biyu ga Nuwamba a cikin unguwar San Juan, lokacin da aka kawata tituna da kyau da shuɗe-shuken marmari, 'ya'yan itace, kayan marmari da furanni, da kuma "wayewar gari »Gasar kiɗa tsakanin ƙungiyoyin iska wacce kuke rawa rawa har mutuwa. Bukukuwan tsarkaka don girmamawa ga Uwargidanmu na Haske suna cikin watan Mayu ne kuma ana gudanar da bikin baje kolin Candelaria na kwanaki 10 a kusa da ranar 2 ga Fabrairu, tare da fadan biji, jaripeo, yaƙin makada, wasan kwaikwayo na titi da sauran abubuwan jan hankali. Bikin na Marquesada yana tsakanin karshen watan Satumba zuwa farkon Oktoba, tare da fafatawa da bijimai, da kiɗa da al'adun gargajiya.

Muna fatan wannan jagorar ya baku kwarin gwiwar zuwa haduwa da Salvatierra. Muna so mu raba abubuwan da kuka fahimta, wanda zaku iya barin mu a cikin gajeren rubutu. Har sai lokaci na gaba.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: PLAZA DE TOROS LA MACARENA SALVATIERRA GTO. - PRIMERA PARTE INVESTIGACION PARANORMAL (Mayu 2024).