Mafi kyawun wurare 12 don Tafiya don Marasa aure Sama da 40

Pin
Send
Share
Send

Anan ne mafi kyawun tafiye-tafiye don marassa aure sama da 40, wurare masu aminci da kyau sosai tare da rairayin bakin teku da birane don morewa cikakke a kowane lokaci na shekara.

Bari mu fara da Gidan Tarihi na Duniya na Meziko, San Miguel de Allende.

1. San Miguel de Allende

Unesco ta ayyana San Miguel de Allende ne a matsayin Gidan Tarihin Duniya kuma yana ɗaya daga cikin kyawawan wurare masu aminci a cikin Mexico.

A cikin wannan garin da ke tsakiyar ƙasar za ku iya ziyarci kyawawan majami'un mulkin mallaka na Sifen, ku bi hanyoyin da aka haɗu kuma ku ci abinci a yawancin gidajen cin abinci.

Kusa da kai zaka sami Wuri Mai Tsarki na Atotonilco, wanda kuma aka ayyana Gadojin Duniya, muhimmin wurin zuwa aikin hajji ga Meziko da yawon buɗe ido don kyawawan gine-ginen da tarihinta.

Ofayan mafi kyaun masauki a wurin shine Casa de la Noche, otal tare da ɗakuna waɗanda aka zana su da launuka masu haske waɗanda ke gayyatarku hutawa tare da kyawawan wuraren gama gari.

Har ila yau karanta jagoranmu akan wurare 12 dole ne ku ziyarci San Miguel de Allende

2. Costa Rica

A cikin Costa Rica zaku sami komai. Daga cikin dazuzzuka da rairayin bakin rairayin bakin teku, zuwa sanya tsaunuka masu aman wuta tare da maɓuɓɓugan ruwan zafi masu kusa kusa cikakke don kwanakin lalaci.

A cikin rayuwar rayuwar manyan biranen da gabar tekun Costa Rican zaka sami sanduna da yawa akan rairayin bakin teku da wuraren shakatawa na dare inda zaku iya liyafa, a cikin amintaccen yanayi saboda Costa Rica ita ce ƙasa ta 34 mafi aminci a duniya.

Wannan ƙasar ta Amurka ta Tsakiya cikakke ce don saduwa da sababbin mutane da shakatawa da kyakkyawan yanayi.

Hakanan karanta jagoranmu akan abubuwan 50 mafi kyawu da za ayi a Costa Rica

3. Mérida da Valladolid

Merida da Valladolid sune birane 2 masu ban sha'awa da jin dadi a yankin Yucatan, cike da rayuwa da al'ada, hakan zai ba ku babban ƙwarewa don tunawa da rayuwar ku.

Mérida tana da yanayi mai daɗi kuma an haɗa ta da hanyar biyan kuɗi tare da Chichén Itzá, wanda zai ba ku damar ziyarci wannan wurin sihiri na sihiri a cikin babban birnin Yucatán.

A cikin Chichén Itzá har yanzu kuna iya jin tasirin Mayan, wanda yake sananne a cikin salon abinci a yankin da ba zaku da shi a wani ɓangaren Jamhuriyar Mexico ba.

Rabin Tsakanin Cancun da Mérida zaka sami Valladolid, birni mai ƙayatarwa da launuka kusa da kyawawan abubuwan rubutu.

Idan ka yanke shawarar ziyarci Merida tabbas ka sami ɗaki kusa da wurin wanka a Otal din Luz a Yucatan. Idan kun kasance a cikin Valladolid, ɗayan mafi kyawun otal ɗin shine Posada San Juan.

4. Belize

Belize ɓoyayyen lu'u-lu'u ne a Amurka ta Tsakiya inda shahararren Babban Hole Hole yake, ɗayan manyan wuraren enigmatic a duniya. Ruwa ne na ruwa wanda ya kunshi nau'ikan ramin karkashin ruwa da ke zurfin mita 124.

5. Guanajuato, Guanajuato

A Guanajuato zaku sami damar ziyartar sanannen Callejón del Beso, Gidan Tarihi na Mummies ku ziyarci tsofaffin ma'adanai waɗanda ke da mahimmanci ga ci gaban garin.

Don hutawa, muna ba da shawarar ka yi hayar ɗayan ɗakuna takwas a Casa Zúñiga B&B, wani otal mai daɗi ba tare da yawancin yawon buɗe ido da ke damunka ba. Kowace safiya za su yi maka wadataccen abincin karin kumallo na gida.

Guanajuato yana kusa da San Miguel de Allende, wanda zai ba ku damar kasancewa a cikin biranen biyu ba tare da wani lokaci ba. Kar ka manta da gwada enchiladas ma'adinai.

6. Florence, Italiya

Florence ita ce birni mafi kyawun creams a duniya inda zaku kuma sami kyawawan gine-gine da fasaha.

Zai zama abu mai sauƙi a gare ku kuyi tafiya ta wannan birni na Tuscan inda zaku haɗu da sababbin mutane, waɗanda zasu haɗa ku da al'adun wurin.

Tsarin gastronomy na wannan birni a arewacin tsakiyar yankin Italiya yana da kyau. Kuna da gidajen abinci iri-iri masu dacewa da duk kasafin kuɗi tare da ɗanɗano wanda zai ba ku mamaki.

7. Tulum, Quintana Roo

Ra'ayoyi da rairayin bakin teku masu na Tulum, a yankin Yucatan, suna da ban mamaki. Birni tare da kyawawan kango na Mayan da sauran tsarukan tarihi waɗanda zasu ba ku sha'awa.

Daga Tulum kuma zaku iya zuwa Chichén Itzá cikin sa'a ɗaya kawai.

Yawancin yawon bude ido suna ba da shawarar kyawawan ɗakuna masu tsabta na tsakiyar Posada Luna del Sur, wanda shima yana da Wi-Fi.

Karanta jagorarmu kan abubuwan 15 da zaka yi kuma ka gani a cikin Tulum

8. Grand Canyon na Colorado

Grand Canyon na Colorado abin mamakin halitta ne wanda zai busa tunanin ku. Yana ɗaya daga cikin waɗancan abubuwan da duk dole ne mu ga aƙalla sau ɗaya a rayuwa.

Grand Canyon babbar ɓarke ​​ce da aka sassaka ta Kogin Colorado a arewacin Arizona, Amurka, wanda UNESCO ta ayyana a matsayin Gidan Tarihin Duniya a 1979.

Marasa aure na iya yin amfani da dama yawon shakatawa don saduwa da sababbin mutane kuma su more tare da wannan kyakkyawan yanayin. "Garin Zunubi," Las Vegas, yana da ɗan gajeren hanya.

9. Santa María Huatulco, Oaxaca

Huatulco birni ne da ke bakin teku a Oaxaca, kudu maso yamma na Puerto Escondido, a Meziko, wanda ke ba da ayyuka iri-iri na ruwa kamar su ruwa da shan ruwa, da rairayin bakin teku masu yawon shakatawa da balaguro zuwa gonakin kofi.

Don tsayawa ku kuna da Asirin Huatulco Resort & Spa, a cikin Bahía de Conejos, babban otal tare da hidimomin azuzuwan yoga, kotunan tanis, wurin dima jiki, wuraren wanka, wasannin ruwa da gidajen abinci 7.

10. Tokyo, Japan

Kodayake ba ɗayan wurare mafi arha ba, babban birnin Japan yana ba da wadataccen ƙwarewa ga maɗaukaki masu tasowa na kowane zamani.

Masu yawon bude ido sun taru a cikin unguwar Roppongi kuma yawancin rayuwar dare ta Tokyo na faruwa. Abin da ya sa ke nan wurin zama.

Karanta jagorarmu zuwa abubuwan 50 na sama don gani da aikatawa a Tokyo, Japan

11. Todos Santos, Baja California

Garin hawan igiyar ruwa yana da manyan raƙuman ruwa da kyawawan ɗabi'u masu kyau nesa da Cabo San Lucas, saboda ku sami hutu daga taron.

Hanyoyin da aka haɗu da kyawawan rairayin bakin teku tare da baƙi kaɗan sun sami Todos Santos a matsayin jami'inta na asasar Magical ta Mexico. Werananan mutane ne ke yin hulɗa tsakanin mutanen da ke zaune a nan da yawon buɗe ido cikin sauƙi.

Ofayan mafi kyawun wurare don zama shine Posada La Poza, ingantaccen yanki mai natsuwa da bakin teku tare da farashi mai kyau.

12. Querétaro

A cikin Querétaro, kyakkyawar alaƙa tsakanin tsohuwar da zamanin 'yan asalin, Otomí, yana jiran ku.

Daga hawa zuwa ziyartar zane-zane zuwa kallon kyawawan gine-ginenta, akwai abubuwa da yawa da zaku iya yi a wannan birni mai ban sha'awa.

Don zama muna ba da shawarar La Casa del Atrio, sanannen wuri kuma mai araha a gaban Gidan Tarihi na Art.

Yadda ake nemo kamfanin zirga-zirga don marassa aure?

Waɗannan hukumomin tafiye-tafiye suna ba da balaguro ga marasa aure, gwauraye ko waɗanda aka rabu, da kuma waɗanda ke son yin tafiya su kaɗai. Ga wasu da zaka iya haɗawa ta yanar gizo.

1. Karya kadai

Wannan kamfanin shine aikin nishaɗi da nishaɗi wanda aka kirkira a Spain a cikin 2006.

Dare Solo yana da ma'amaloli waɗanda suka haɗa da balaguro, tafiye-tafiye maras aure na duniya da jigogi na ƙarshen mako don rayuwa cikin yanayi. Nemi jerin jerin balaguron da aka shirya na 2019.

2. Tafiya da Kwarkwasa

Wannan shafin na Venezuela yana mai da hankali kan tafiye-tafiye na ƙasashen duniya da balaguro don marassa aure. Nemi nan kalanda tare da duk lokacinda aka tsara tashi zuwa 2019.

3. Marasa Tattaki

Singles Viajeros suna ba da tafiye-tafiye masu yawa da suka shafi al'adun Turai, tafiye-tafiye na ƙasashen duniya da kuma balaguron shaƙatawa. Hakanan suna da kunshin tafiye-tafiye don marayu tare da yara da zaɓuɓɓukan kuɗi daban-daban. Duba nan fitowar su ta gaba.

4. Sunayen Tafiya

Kamfanin zirga-zirga mara aure tun shekara ta 2007. Ita ce ɗayan ta farko da ta ba da motocin ƙungiya don marayu don saduwa da more rayuwa. Wasu daga tafiye-tafiyen na marasa aure ne kawai. Kuna iya duba balaguronsu na gaba anan.

Yadda ake shirya tafiya don marassa aure a Mexico?

Idan zaɓuɓɓukan da ke sama ba su yi roƙo a gare ku ba kuma kun fi son abu mai sauƙi, akwai wasu zaɓuɓɓukan tafiye-tafiye a cikin Mexico don marassa aure a cikin rukuni.

Balaguro masu zuwa salon bayyana ne, yawanci na karshen mako guda, kyakkyawar dama don gujewa aikin yau da kullun da haɗuwa da wani na musamman.

Idan ba ku da aure, dole ne ku yi tafiya a ɗaya daga cikin waɗannan balaguron aƙalla sau ɗaya a rayuwarku.

1. Yawon shakatawa Quetzal zuwa Real de Catorce, San Luis Potosí

Wannan Garin mai sihiri na San Luis Potosí bashi ne da sunan tsohuwar ma'adinan azurfa da labarin wasu shahararrun ɓarayi 14 da suka ɓoye a wannan wurin.

A wannan yawon shakatawa zaku yi tafiya zuwa hamadar San Luis Potosí a cikin motar jif, za ku sami damar zagaya yankunan Huichol kuma ku san sanannen Garin Ghost.

Kudin tafiya yana canzawa gwargwadon tsarin masaukin da kuke buƙata. Yawan mutanen da ke raba daki, zai zama mai rahusa. Don ƙarin bayani, duba nan.

2. Sayulita, Punta Mita da Puerto Vallarta

Kyawawan kyawawan rairayin bakin teku na Tekun Fasifik sun dace da saduwa da sabbin mutane, wadanda suma suke neman samun sabbin abokai da kuma samun sabbin soyayya. Ari da, babu wani wuri mafi kyau kamar sansanin bakin teku don yin kwarkwasa.

Idan kuna son salon bohemian da wani abu na hippie, to kuna son wannan tafiya zuwa Sayulita, Punta Mita da kuma jirgin ruwan soyayya na Puerto Vallarta.

Duba nan ranakun tashi, farashin da ƙarin cikakkun bayanai game da yawon shakatawa.

Yadda ake tsara tafiya don marassa aure a Colombia?

Balaguron Odre shine ɗayan mafi kyawun hukumomin tafiye-tafiye don marassa aure a Colombia. Duk tafiye-tafiyen da suke yi suna bayan kofofin a cikin amintattun wuraren yawon bude ido don adana sirrin ɓangarorin iya iyakokinsu. Dole ne ku yi ajiyan watanni kafin.

Mafi kyawu shine ka tanadi wurinka har kusan shekara guda a gaba don kar ka rasa al'amuran. Idan kayi haka, zaka iya samun ragin 10%. Duba ƙarin bayani a nan.

Yadda ake yin balaguron balaguron balagaggu?

Yawancin hukumomin da muka ambata a sama suna ba da balaguron balaguro zuwa duniya don marassa aure. Don zaɓar mafi kyau duka, muna ba da shawarar ku bi waɗannan shawarwari masu zuwa:

1. Duba cewa suna da kwarewa. Wannan zai baku tabbacin cewa tafiyar zata kasance cikin nutsuwa, aminci kuma zai cika abin da suka alkawarta.

2. farashin gasa. Kyakkyawan tafiya ba lallai bane ya zama mai tsada sosai ko kuma yana da ƙarin abubuwan haɓaka waɗanda suke haɓaka kasafin ku da yawa.

A kusan duk tafiye-tafiye na marayu za ku sami damar raba gidan ku tare da mutanen da aka zaɓa don ƙaunarku, wanda zaku iya nunawa yayin yin tikitin tikitin ku.

Abubuwan dandano da kuka tantance suna iya la'akari da jima'i, shekaru, asalin asalinsu, da sauransu. Karka yanke hukuncin rashin samun takamaiman abokin tafiya don bukatun ka.

Shin kuna son mafi kyawun tafiye-tafiye don marasa aure sama da 40 da muke nuna muku a cikin wannan jeri? Kar ka manta da barin mana ra'ayoyinku kuma ku raba abubuwanku idan kuka yanke shawara akan ɗayan waɗannan.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: Back in a Diamond DA-40 and aborted landings (Mayu 2024).