Ixtapan de la Sal

Pin
Send
Share
Send

Sanannen sanannen yanayin yanayin sa ne da kuma yanayi mai ban mamaki, wanda aka bashi ruwa wanda ya danganta da kayan warkarwa, wannan garin na Mexico shine garantin nishaɗi, shakatawa da hutawa.

A cikin wannan yanayi na aljanna, hoton allahiya Ixtapancíhuatl da Diana the Huntress suna yi muku maraba da zuwa wani gari tare da tushen mulkin mallaka, titunan da ke tattare da shi da kuma gidajensa masu jan launi, wanda ke kaiwa ga lambun tsakiyar, tare da babbar hanyar da ke cike da jacarandas mai ganye. . Yin tafiya a tsakiyar filin yana ba ku damar jin daɗin gidajen cin abinci da yawa da masaukai tare da wadatattun jita-jita na yau da kullun da ciye-ciyen Mexico. Kuma da daddare, kusa da kiosk, zaku iya godiya da nuna maɓuɓɓugan komputa na intanet tare da fitilu da kiɗa wanda zai sa zamanku ya zama daɗi.

Moreara koyo

Ixtapan na nufin a cikin harshen Nahuatl “akan gishiri”, mazaunanta na farko sune Matlatzincas; a gare su, gishiri yana da matukar daraja, ana musayar shi ta hanyar musayar. Lokacin da sarki Aztec Axayácatl ya ci yankin, baƙi suka ba shi harajin gishiri dubu biyu. Saboda al'adun mulkin mallaka, Ixtapan de la Sal, ya shiga cikin shirin "Garuruwan Coan mulkin mallaka" a cikin 1997, wanda ya zama ɗaya daga cikin mafi kyawun ofasar Mexico.

Na al'ada

Dukiyar Ixtapan de la Sal ita ma tana hannun masu fasaha na fasaha waɗanda suke da kyawawan sassaƙa a cikin copal, coamoque, guamuchil da itacen al'ul, dabbobin zamani, kayan wasa da kayan kida. Daga tukwane kuke samun kayan kwalliya, tukwane, bututu, vases da tukunyar filawa. Duk wannan a cikin garuruwan Tecomatepec da Los Naranjos, a cikin kasuwar birni da kuma cikin kasuwar ƙanana a ranar Lahadi

Ikklesiya na Zato

Tare da kyakkyawan salon Plateresque, masanan Franciscan ne suka gina shi a cikin karni na 16. Tana da bangon atrial wanda aka kawata shi da finnacular finials da buɗewar da ta samar da baka da yawa. Façadersa tana da hasumiya da ƙofar da aka kawata a cikin salon Tequitqui, ma’ana, asalin asalin fassarar siffofin Turai; a lokacin kammala shi ana iya la'akari da misali na ƙarshe na wannan salon. Hakanan ana iya ganin salon Mudejar da Renaissance a bangon. A cikin Ikklesiyar, akwai wani mimbarin da aka sassaka da baƙaƙen katako wanda aka yi shi da itacen stewed da kuma kara mai girman rai, wanda aka fi sani da “Ubangijin Gafara”.

Ga masu son zane-zane da abubuwan tarihi, Parroquia de la Asunción kyakkyawan misali ne na tarar da aka yi aiki da dutse. An kirkiro almara daga siffar wannan Kristi, kuma suna komawa lokacin da faransawan Franciscan suka kawo shi cikin Ikklesiya. Sun huta a ƙarƙashin wata bishiyar da ke kewaye da hoton don kare ta daga kerkeci waɗanda ba su dau lokaci ba suka iso, amma dabbobin maimakon su kai hari, suka kwanta suka ci gaba da tafiya.

Hanyar yawon shakatawa

Wannan shimfidar hanyar ta kunshi garuruwan Ixtapan de la Sal da Tonatico, wadanda ke da nisan mintuna 5 kacal. Idan kuna son tafiya a tsakiyar ciyawar ciyawa, wannan kyakkyawar hanyar mai nisan kilomita 5 zaɓi ne don tafiya mai kyau da aminci, sa ido na dindindin ne.

Spas

Ixtapan de la Sal ba wai kawai yana burge hankulan mutane ba ne don tsarin gine-gine da kyawawan dabi'unta, amma kuma saboda kyawawan wuraren shakatawa inda zaku huta ku bar hutunku a hannun kwararru a fannin ilimin likitanci da masseurs; gwada fa'idodin abin rufe fuska, tafkunan laka da maɓuɓɓugan ruwan zafi masu ɗimbin gishiri da ma'adinai.

Ana zaune a tsakiya kuma a ƙarƙashin hasken rana, Municipal Spa ɗin tana buɗe ƙofofinta kuma tana ba da kyawawan wurare tare da wuraren waha na ruwa mai zafi, tubs na hydromassage - don sabuntawa da yawa - tafkuna masu nishaɗi, nunin faifai, shawa, canza ɗakuna da wuraren kore. Yi farin ciki da kyawawan ayyukan tausa da abin rufe fuska; Idan baku zo shiri ba, akwai shagunan sayar da kayan wanka. Ga yara ƙanana, akwai wurin wasan yara da maɓuɓɓugan ruwan soda.

Filin shakatawa na Ixtapan

Saboda girmanta da kyawawan wurare, Ixtapan Spa da Water Park ana ɗaukarta mafi girma a Latin Amurka. Babban abin jan hankalin shi shine bahon wanka na ban mamaki na Roman tare da ruwan zafi da kuma tausa da ƙwararrun masarufi.

Abubuwan nishaɗin nishaɗinsa suna ba ku babban nishaɗi kuma ga duk kasafin kuɗi, tare da nunin faifai, wuraren rufewa da raƙuman ruwa, motocin hawa da kuma filafili, dutsen ruwa, filin wasa, wasan golf da hawan dawakai. Yana da yankin abinci mai sauri kuma idan kun fi son fikinik, a cikin koren wuraren zaku sami gurnani wanda zai ba ku damar more fikinin ban mamaki. Babban filin ajiye motocinsa da kuma yankin kasuwancin sa suna sa ziyarar ku ta kasance cikin kwanciyar hankali da aminci.

Gran Reserva Ixtapan Clubasar .asa

A cikin yanayin kyawawan halaye da jin daɗi, wannan haɓakar ƙasa da ƙasa an rarraba ta ta halaye kamar na musamman a ƙasar. Kwararrun 'yan wasan golf ko waɗanda da gaske suke so su shakata da duk abubuwan more rayuwa, na iya yin hakan a cikin mazaunin ko gidan kulab ɗin. Yana da gidan abinci, mashaya, gandun daji da dakin wasanni. Ji daɗin tafkin ciki, kulob ɗin raquet, kulab din dawakai, wasan motsa jiki; Ko kuma, shagaltar da kanka a cikin wurin dima jiki. Kuma idan kun fi so, kuyi atisaye akan filin golf na 18-rami ko a shagon wasan golf. Idan kasuwanci ne, wannan rukunin yana ba da ɗakunan taro da ɗakunan mahalli da yawa waɗanda suka dace don taron.

Tonatico

Wannan birni mai ban sha'awa yana da iska na lardin. Cibiyarta ta sami coci ne na Lady of Tonatico, kyawawan kiosk da ice cream da wuraren sana'ar hannu. Kusa kusa da El Sol Park, ya dace don ciyar da rana mai kyau tare da dangi.

Garkuwa da Tauraruwa

Kusan kilomita 10 daga Tonatico shine wannan abin mamakin halitta. Zai yuwu a samu dama gare shi (bayan sauko matakai da yawa) don yaba ƙididdigar da stalactites da stalagmites suka kafa. Hakanan yana da gangaren da zai ba ku damar yin rappelling.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: VALLE DE BRAVO Qué lugares visitar? Pueblo Mágico. A patín por México (Satumba 2024).