Zamewa ta cikin yashi

Pin
Send
Share
Send

Wannan sabon wasan na sand ɗin sand ko na sand ɗin yana da daɗi da gaske saboda farin ciki saboda ana yin nunin ne ta hanyar manyan ganuwar gangaren rairayi.

Wannan sabon wasan na sand ɗin sand ko sand ɗin sandar yana da daɗi da gaske saboda nunin faɗin ana yin sa ne ta hanyar manya da ganuwar gangaren yashi.

Dunes na Samalayuca, Chihuahua, ɗayan mafi kyawun dunes don wannan aikin, saboda girmarta, da ɗaukaka, da girma. Sun yi fice saboda kyawunsu da kuma cikakkun layuka, waɗanda iska ke ɗaukarwa waɗanda ke ɗaukar ƙananan ƙwayoyin yashi. Hasken rana yana taka muhimmiyar rawa saboda yana samar da inuwa tare da madaidaiciyar layi, wanda yayi kama da babban teku na yashi.

Dunes tare da sand ɗin yashi suna yin babban haɗuwa, saboda suna ba mu damar da za mu iya yin kowane irin motsi lokacin zamewa da aiwatar da tsalle ta hanyoyi daban-daban, kamar a cikin babban raƙuman ruwa sama da 20 m da digiri 48 na karkata, kamar yadda masu yin surutu ke yi a Tekun Hawaiian.

Shigowar yashi shima yayi kama da shiga dusar kankara. Mafi kyawun komai anan Samalayuca shine yashi da zafi.

Abu ne mai sauƙin zamewa cikin yashi, komai yawan shekarunku, abin da kawai kuke buƙata shi ne son samun kyakkyawan rana, cikin ma'amala da rana, yashi da iska.

Aiki ne cikakke tunda dole ne kuyi tafiya cikin yashi don nemo mafi kyawun dune, mafi tsayi da girma kuma gabaɗaya yana nesa. Hawansa yana nufin babban rabo na gaskiya, amma ga masu surfa don sanya kansu a bayan ƙawancen ƙarshe, sa'annan su tsaya a kan jirgi, a cikin mafi ƙanƙanci da ɓangare mafi girma don ƙaddamar da kanmu don jin daɗin zamewar, yin motsi yadda yake so da jin iska, gudun da adrenalin.

A cikin dunes, manyan sassa koyaushe sun fi sanyi a rana kuma mafi sanyi a dare, su ne mafi kyaun wuri duka biyun don zamewa, don samun layin gaba da lura da ƙwarewar wasu a cikin jirgi .

Wani yanayin shine ATV zai jawo shi zuwa manyan fuskokin dunes, kodayake yana da kamanceceniya da hawan ruwa ko hawa farkawa. Canza jin zamiya akan allon akan yashi; an sami sauri mafi sauri kuma ana samun damar aiwatar da mafi kyawun tsalle, yana juyar da sassan da ba daidai ba na dunes zuwa rami na halitta; Yanayi ne mai matukar daɗi amma yana buƙatar ƙwarewa, saboda buƙatar sarrafa saurinmu da sauri; wasu lokuta suna da rikitarwa da haɗari saboda faduwa sun fi ƙarfi kuma sun fi ban mamaki saboda tsananin gudu da yashin da ke goge fata, yana ƙonewa.

Mafi kyawun lokaci don yin wannan wasan a kowane irin dunes banda waɗanda suke kusa da teku shine lokacin kaka da hunturu, tunda a lokacin rani zafi zai iya wuce 45ºC; A kowane lokaci na shekara yana da kyau a kawo ruwa da yawa, hasken rana, tabarau, takalma masu kyau, hula ko hula, riga da wando; lokaci mafi kyau don motsa jiki, ba tare da wata shakka ba, shine safe da rana, lokacin da zafi ya ragu kuma yanayin zafin ya fi sauƙi.

Duniyoyin Samalayuca sun kasance wani ɓangare na tsohuwar tafki a ƙarshen shekarun kankara na ƙarshe, miliyoyin shekaru da suka gabata. Ana ɗaukar su ɗayan mafi girma da kyau a ƙasarmu. Matsakaicin yankin ƙasa shine 150 km2. A yau akwai flora da fauna iri daban-daban.

Wannan kyakkyawar wuri a tsakanin faunarsa tana da: armadillos, masu tsere a hanya, zomo, shaho, tsuntsaye masu rarrafe, ungulu, kunkuru, beet da gizo-gizo; Gabaɗaya, wasu daga cikin waɗannan dabbobin, da rana, suna zama a ƙarƙashin yashi don su yi sanyi, suna amfani da yanayin zafin yanayin da yashin da ke ƙasa ke bayarwa, tunda yanayin da rana ke shafar sa, yana mai da shi kamar yanayin halittu mara kyau.

Yawancin ayyukan dabba suna faruwa ne a cikin dare, farauta ko lokacin kama ruwa, godiya ga iska mai wayewar gari, kamar yawancin cacti da bushes a wannan yankin. Fure yana da nau'ikan cacti, huizaches da daji, waɗanda suke da ingantattun hanyoyin rayuwa; kowannensu yana amfani da hanyoyi daban-daban don samun ruwa da kuma gasar su ta musamman tsakanin kowane ɗayan jinsunan da aka samu a kewayen dunes.

Ana iya yin allunan skate da hannu saboda suna kama da allon skate. Duk bayanan suna akan Intanet ne, inda kuma za'a iya siyan su, farashin basu kai na allunan dusar ƙanƙara ba kuma lallai abun wasa ne mai ban sha'awa.

Idan ka je Samalayuca

Tana nan akan babbar hanya babu. 45, wanda aka fi sani da Panamericana, awa ɗaya daga Ciudad Juárez, idan ka zo daga kudu, kilomita 70 daga Villa Ahumada da kilomita 310 daga Chihuahua.

Source: Ba a san Mexico ba No. 301 / Maris 2002

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: #6 Chốn Hoang Dã Cuối Cùng Ở Đức. Germany Last Wilderness. Hallig in the North Sea. bmpcc6k SUB (Mayu 2024).