12 Mafi kyawun Wuraren tafiya tare da Abokanku Mafi Kyawu

Pin
Send
Share
Send

Wurare goma sha biyu tare da abubuwanda ƙungiyar abokai a cikin yawon shakatawa zasu yaba don kyawun su, ladabi ko damar nishaɗin su.

1. Cancun, Mexico

Cancun shine mafi mahimmancin wurin yawon bude ido na duniya a Meziko saboda kyawawan rairayin bakin teku na Caribbean, kusancin abubuwan jan hankali na Riviera Maya da otal ɗin farko da otal da yawon buɗe ido.

A cikin Kwanciya za ku iya jin daɗin tare da abokanka farin yashi mai santsi, ruwan dumi na kyawawan launuka masu launin shuɗi, gidajen cin abinci na duk abincin duniya, Mayan wuraren archaeological da gidajen tarihi.

Idan kana son nutsar da kanka kaɗan a cikin al'adun yanki, to kana da gidan tarihin Mayan, Gidan Al'adu, abin tunawa da Tarihin Mexico, Kukulcán Fountain da wuraren tarihi na El Meco, El Rey da Tulum.

Za ku ɗauki mafi kyaun hotuna masu ban mamaki daga Hasumiyar Wuraren Nishaɗi kuma kada ku manta cewa kyawawan Mujeres ɗin Isla ba su da nisan kilomita 13 kawai.

2. Las Vegas, Amurka

Kun riga kun san duk maganganun game da Las Vegas, kamar wanda cewa "duk abin da ake yi a Las Vegas ya zauna a Las Vegas"

Don haka ku da abokan ku na iya zuwa babban birnin duniya na caca da nishaɗi tare da cikakken tabbaci cewa za su sami hutun “ƙananan maɓalli” yayin da suke cikin farin ciki har ma da ɗan daji.

Tabbas, dole ne ku nutsar da ruhun Las Vegas akan Yankin, cikin gari, Fremont Street, da kuma manyan gidajen caca na birni, kamar Flamingo, Mirage, da Ceasars Palace.

Amma kuma zaku iya samun lokaci don jan hankalin Las Vegas daga ƙafafun caca da tabarma masu kore, kamar Mob Museum da Grand Canyon na Colorado na kusa.

3. Los Cabos, Meziko

Waɗannan kwalliyar Baja California suna da kyau don tafiya tare da ƙungiyar abokai don kyawawan rairayin bakin teku masu da abubuwan tarihi da kuma kyawawan kayan abinci.

Abun da yakamata ya gani shine Playa del Amor, tare da tsaftataccen ruwanta wanda El Arco ke kiyayewa, shahararren abin tarihi a cikin Cabo San Lucas, a ƙarshen teku ko "ƙarshen duniya".

Shin zaku iya tunanin hawa tare da babban abokinku a saman raƙumi, kuna tafiya cikin hamada? Kuna iya rayuwa wannan ƙwarewar a cikin Los Cabos.

Hakanan zaka iya yin balaguro a kan yachts masu tafiya mai ƙayatarwa, don gudanar da wasannin motsa jiki na teku da ka fi so, kamar su ruwa da shaƙuwa.

'Yan mata suna son shagunan zane-zane da kere kere, don haka Paseo del Arte y Galerías de San José del Cabo wuri ne mai aminci don ziyarta.

4. Seville, Spain

Babban birnin Andalus ya dace da tafiya a cikin rukuni a Ista kuma a sami wani yanayi na tsarin gine-gine da yawon buɗe ido na addini, wanda ba lallai ne a sami saɓani tare da ɗan annashuwa ba.

Hanyoyi masu ban sha'awa waɗanda ke gudana cikin titunan Seville yayin Magajin garin Semana ba su da kwatankwacinsu Spain da Latin Amurka.

Gine-ginen garin, wanda babban cocin yake jagoranta, Basilica de la Macarena da La Giralda, zasu kai ku mafi kyawun lokutan Moorish da Kiristanci na zamanin Seville.

Bayan yawo sosai, gidan cin abinci ne mai kyau na Sevillian, don kammalawa cikin lafiyayyun jarana na flamenco tablao.

5. Playa del Carmen, Meziko

Idan kai da abokanka ba ku riga kun shiga lissafin Playa del Carmen ba, kasancewa ɓangare na sama da masu yawon buɗe ido miliyan biyu da ke ziyarta a kowace shekara, ya kamata ku yi sauri don yin hakan.

Akwai kyawawan dalilai don zuwa wannan karamar aljanna a cikin Riviera Maya, kamar rairayin bakin teku; kyawawan wuraren shakatawa, kamar Xel-Ha, Xcaret da Xplor; kyawawan zane-zane da Fifth Avenue.

La Quinta, kamar yadda mazauna yankin ke faɗi a bushe, yana aiki ne a matsayin kayan aiki na birni da na numfashi, tare da gidajen cin abinci, gidajen shan shayi, kantuna, shagunan tsaraban kaya, masu adon mata da wuraren kallo, kamar dai kuna cikin garin New York.

Cancun, Cozumel da Tulum suna da kusanci sosai, saboda haka rukuninku zai iya gama zagaye tafiya zuwa Playa del Carmen a cikakkiyar hanyar da ba za'a iya mantawa da ita ba.

6. Rio de Janeiro, Brazil

Kuna son rairayin bakin teku da kuma Carnival? Idan haka ne, wani lokaci a rayuwar ku dole ku je Rio de Janeiro, birni mai cike da kuzari na Brazil na Rio de Janeiro.

Babu wata takaddama game da cewa babban alamar ƙasa ta Rio ita ce Sugarloaf Mountain, mafi shahara da ziyartar tudu a duniya, amma dangane da alamomin al'adu, rabin Cariocas suna tare da ƙwallon ƙafa, ɗayan kuma yana tare da bikin. .

A lokacin bikin, Rio ta zama duniyar Babel, tare da mutane daga nahiyoyi 5 na cunkoson Sambadrome da kuma rairayin bakin teku masu na Ipanema, Copacabana, Botafogo da sauransu.

Daren Rio suna da ban sha'awa kuma ku da abokanka zasu iya jin daɗin mafi kyawun hadaddiyar giyar caipirinha, yayin sauraro Yarinya daga Ipanema, alamar kiɗa na birni.

7. Puerto Vallarta, Meziko

Groupungiyar 'yan mata suna da abubuwa da yawa da zasu yi a PV, daga wanka da wankan rana a bakin rairayin bakin teku, zuwa yawo a gefen titi; daga jin daɗin Yankin soyayya, zuwa halartar bukukuwanta da sauran shirye-shiryen.

Jirgin ruwan shine tsakiyar babban birni na Mexico ta Pacific, tare da ɗakunan kayan buɗe ido, gidajen abinci da shaguna.

A cikin Playa Los Muertos akwai nishaɗi a kowane lokaci, da kuma otal-otal da gidajen cin abinci don kowane ɗanɗano. Sauran kyawawan yankuna masu yashi sune Conchas Chinas, Boca de Tomates da Boca de Tomatlán.

Idan kai da abokanka suna son kiɗa da sauran bayyanuwa don farantawa ruhu rai, Bikin Al'adu na Mayu a PV yana da jazz, rock, sinima, gastronomy da ƙari mai yawa.

8. London, UK

'Yan matan da ke son al'adu suna da matsayin farko a babban birnin Ingilishi, saboda yawan gidajen tarihi da gine-ginen jama'a da na addini wadanda ke da darajar bil'adama. Amma London yana da yawa fiye da kayan gidan kayan gargajiya da tsofaffin gine-gine.

Groupungiyar abokanka na iya farawa ta haɗuwa London daga iska, hawa London Eye, mai ban mamaki "Millennium Wheel".

Daga nan ne za su ga abubuwan jan hankali wanda daga baya za su iya fahimtar dalla-dalla daga ƙasa, kamar Hasumiyar Landan, Katolika ta St. Paul, Fadar Westminster da sanannen Big Ben.

Jerin gidajen tarihi da za a ziyarta ba za su da iyaka ba, amma dole ne mu ambaci Gidan Tarihi na Burtaniya, da Tarihin Tarihi na Zamani, da Kakin kayan gargajiya na Wax (Madame Tussauds) da kuma Kimiyyar Kimiyya.

London ba ta zama mafi munin wuri don cin abincin da yawon buɗe ido na dā ke fargaba ba. Yanzu akwai gidajen abinci na kowane irin abinci kuma koyaushe akwai masu daɗi kifi da kwakwalwan kwamfuta.

9. Mazatlán, Meziko

The "Lu'u-lu'u na Pacific" ya haɗu da rairayin bakin teku masu kyau, gine-gine masu kyau da kuma kyakkyawan sabis na yawon shakatawa don ciyar da hutu mai ban sha'awa.

Babban kyaun Mazatlán shine yawon shakatawa na kilomita 21 tare da fasahar waje, abubuwan tarihi da kuma iskar Pacific da ke damun fuskarka.

Har ila yau, murabba'insa masu kyau suma suna daga cikin halayen mutanen biranen na Mazatlán, tare da yankuna masu shimfidar wuri, kiosks, sassaka-zane da kujeru don zama don hutawa daga hayaniyar garin.

Abokai da ke tafiya a cikin rukuni za su ƙaunaci Yankin Zinare, wanda yake a gaban Gaviotas Avenue, kyakkyawan sarari tare da rairayin bakin teku, manyan otal-otal, gidajen abinci da shaguna na musamman.

Baya ga rairayin bakin teku na Nahiyar, a cikin Mazatlán akwai yankuna masu yashi mai kyau a tsibirin da ke bakin teku, kamar Isla Venados da Isla de la Piedra.

10. New York, Amurka

Babban Apple yana da fara'a ta musamman da zaɓuɓɓukan nishaɗi da yawa don ƙungiyar abokai, daga kyauta zuwa tsada.

Babu wanda zai caje ka don ɗaukar hoto a cikin shahararrun Times Square, ko don yawo a Central Park, ko don halartar zaman fim na waje a Prospect Park.

Kyakkyawan gidajen abinci suna buƙatar kasafin kuɗi na musamman, amma a cikin New York akwai wadatattun shagunan tituna inda zaku iya cin abinci mai daɗi da arha.

Manyan gidajen tarihi, kamar Guggenheim, MOMA, da Smithsonian, suna da matsakaitan kuɗi ko ranakun shiga kyauta.

Fifth Avenue da Broadway suna da abubuwa da yawa da zasu baiwa ƙungiyar yan mata, musamman waɗanda ke sha'awar ƙarancin katunan bashi.

11. Tijuana, Mexico

Kwanakin cikin Tijuana Za su iya kasancewa da ruhaniya sosai kuma dare yana da nishaɗi, babu abin da ƙungiyar 'yan mata masu tafiya don neman sabbin ƙwarewa ba za su iya ba.

Abubuwan al'adun gargajiya na birni mafi yawan jama'a a Baja California suna da fadi kuma sun bambanta, waɗanda ke ƙarƙashin Cibiyar Al'adu ta Tijuana, El Cubo Museum, Museum Museum, Museum of Californias da Wax Museum.

Ayyukan girke-girke na abin da ake kira "Puerta de México" yana da daraja ta wurin Kaisar Salad, alfahari da gari tun da aka ƙirƙira shi a cikin 1920s.

Da daddare, kulake da sanduna na Tijuana suna ba da kyakkyawan yanayi don nishaɗi. Don bincika shi, dole ne ku je Las Pulgas, da Sótano Suizo ko Cheers Bar & Grill, wanda a ranar Laraba ake siyarwa tare da “matan daren”.

12. Paris, Faransa

"Birnin Haske" shine mafi yawan wuraren yawon bude ido a duniya, wuri da ya kamata kowace yarinya ta sani, ita kaɗai ko tare da wani.

Gine-ginen tarihi, gidajen tarihi da kayan tarihi na Pariskamar su Eiffel Tower, da Louvre, da Avenue des Champs Elysees da kuma Notre Dame Cathedral; keɓaɓɓun shagunan cin abinci da gidajen cin abinci, tsibirai, dazuzzuka da lambuna, da maƙwabtanta da kyawawan yankuna, suna mai da birnin shaƙatawa ga gabobi, gami da na shida da mata suka ce suna da shi.

Ko da sau ɗaya ne kawai a rayuwarka, dole ne ka tafi Paris!

Labarai masu dangantaka 12 Mafi Kyawu

  • Hanyoyi mafi kyau na 12 a Puerto Vallarta
  • Mafi kyawun rairayin bakin teku 12 a Venezuela waɗanda dole ne ku ziyarta

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: wannan zuciyar soyayya mai karya zuciya shine mafi kyau a yanzu - Hausa Movies 2020. Hausa Films (Mayu 2024).