Abubuwa 20 Mafi Girma da Za a Yi Kuma Gani A San Miguel de Allende

Pin
Send
Share
Send

Sunan garinmu ya haɗu da haruffa biyu, ɗaya na littafi mai tsarki, Saint Michael Shugaban Mala'iku, ɗayan kuma na tarihi, Ignacio Allende da Unzaga, gwarzo ne na Independancin Mexico da aka haifa a garin lokacin da yake har yanzu yana da sunan Saint Michael the Great. Ginin Al'adu ne na onean Adam kuma ɗayan biranen mulkin mallaka waɗanda mafi kyawun yawon shakatawa na duniya suka fi daraja. Waɗannan su ne mahimman wuraren da dole ne ku ziyarta da kuma abubuwan da dole ne ku halarta a San Miguel de Allende.

1. Cocin San Miguel Arcángel

Alamar kowane ɗan Meziko, babba ko ƙarami, shine babban haikalin Katolika. Wanda ke cikin San Miguel Allende yana bikin Shugaban Mala'iku Michael, Shugaban Sojojin Allah kuma mai kula da Cocin Universal bisa ga al'adar Roman.

Cocin yana cikin gari mai tarihi kuma an gina shi a karni na 17. A ƙarshen karni na 19 shine abin sabuntawa, lokaci ne wanda sabon salon-Gothic wanda yake kama da shi a halin yanzu an sanya shi akan facade da ta gabata, aikin mashahurin maigidan daga San Miguel Ceferino Gutiérrez.

2. Haikalin San Francisco

Hakanan a tsakiyar garin cocin da aka keɓe ga San Francisco de Asís. Haikalin, wanda aka gina a ƙarshen karni na 17, ya ɗauki sama da shekaru 20 don ginawa, yana nuna canje-canje a cikin zane-zane a lokacin.

Façade yana cikin salon dattako na baroque, yayin da hasumiyar kararrawa da dome, wanda mashahurin mai zanan gine-ginen daga Celaya, Francisco Eduardo Tresguerras, keyi.

3. Haikalin Uwargidanmu na Kiwon Lafiya

La Salud, kamar yadda aka san shi a cikin birni, yana kan Calle Insurgentes kuma yana ba da kyakkyawan nunin haske da dare. Façadersa kyakkyawa ne na aikin Churrigueresque. Replacedawainiyar tsoffin bagadanta na zinariya an maye gurbinsu da tawali'u na dutse. A ɗaya daga cikin kusurwoyin ciki akwai dakin ado na Budurwar Tsuntsaye Uku waɗanda suka ba da mamaki game da kyanta. Dangane da al'adar San Miguel, kararrawar Uwargidan Kiwon Lafiyarmu ita ce mafi tsufa a cikin duk gidajen ibada da ke cikin birni.

4. Dandalin Al'umma

Wannan dandalin da aka fara daga tsakiyar karni na 16 shine mafi girma a cikin gari a cikin garin San Miguel de Allende. Ita ce cibiyar jijiyar garin har sai wannan rawar ta wuce zuwa Babban Aljannar. Tsakanin dandalin ya mamaye da mutum-mutumin dawakai na Ignacio Allende.

A ɗayan sasanninta akwai gini wanda a da can shine hedikwatar Colegio de San Francisco de Sales. Wannan makarantar ta kasance ɗayan farkon a cikin Sabuwar Duniya inda aka koyar da falsafar wayewar kai kuma manyan mutane na enceancin kai sun ratsa ta cikin azuzuwa, kamar Allende da brothersan uwan ​​Juan da Ignacio Aldama.

5. Zauren birni

Majalissar birni ta farko ta Mexico ta haɗu a wannan ginin a cikin 1810 bayan sanarwar Independence. Wannan babban zauren gari na farko wanda aka gudanar a abin da ake kira Villa de San Miguel El Grande, Miguel Hidalgo ne ya kira shi kuma Ignacio Aldama ya jagoranta, kuma ya halarci, tare da wasu, Ignacio Allende, Juan José Umarán, Manuel Castin Blanqui da Benito de Torres. Fadar Municipal tana aiki a cikin ginin cewa a cikin 1736 shine Hall Hall.

6. Gidan Allende

Gwarzo na 'Yancin Mexico, Ignacio José de Allende y Unzaga, an haife shi ne a ranar 21 ga Janairun 1769 a garin da yanzu ke da sunan mahaifinsa. Iyayensa, Domingo Narciso de Allende, wani hamshakin mai fatauci dan asalin ƙasar Sifen, da mahaifiyarsa, María Ana de Unzaga, sun rayu a cikin wani katafaren gida na ƙarni na 18 tare da kyawawan fayel-fayel da falo masu faɗi.

Gidan yana canza masu shi sama da shekaru 200 har zuwa 1979 gwamnatin jihar Guanajuato ta saye shi daga mai shi na ƙarshe. A cikin tsohuwar gidan yanzu akwai gidan kayan gargajiya wanda aka sake kirkirar zamanin mulkin kai kuma zaku iya ziyartar ɗakin kwana inda jarumi ya ba da kukan haihuwa a ciki.

7. Gidan Mayorazgo

An kafa mayorazgo a Spain a farkon karni na 16th ta Masarautun Katolika kuma Mutanen Espanya ne suka kawo shi zuwa Amurka ta mulkin mallaka. An ƙirƙira shi azaman dama ga masu martaba, don sauƙaƙe saye da haɓaka kaddarorin, da gadonsu na gaba. Casa del Mayorazgo de La Canal, wanda aka gina a cikin cibiyar tarihi a ƙarshen karni na 18 wanda mai martaba Manuel Tomás de la Canal ya ba da izini, ɗayan misalai ne mafi kyau na fasahar New Spain Baroque a San Miguel de Allende.

8. Kasuwar kere kere

'Yan tsiraru daga tsohuwar garin San Miguel de Allende ita ce wannan kasuwar, inda zaku iya siyan farashi mai rahusa fiye da na shagunan da ke cikin cibiyar tarihi, muddin kuka koyi ciniki. A can zaka sami pewter da yumbu mai zane da aka zana da kyau, kayan kwalliya, kayan abincin dare, kayan adon, zanen dutse, karfe da gilasai, da ƙari. Shafin yana tsaye don launi, dumi da kuma abokantaka na masu siyarwa. Hakanan zaka iya cin wani abu mai sauri, kamar yanki enchilados na masara, ko ɗanɗano da zaƙi da cushewar San Miguel, kamar su plums da mint.

9. El Charco del Ingenio

Wurin ajiya ne na fiye da hekta 60, 'yan mintoci kaɗan daga cibiyar tarihi na San Miguel de Allende. Tana da Lambun Botanical wanda tarin kyawawan nau'ikan nau'ikan itaciya da tsire-tsire masu yalwa fiye da 1,300 ke tsiro, ɗayan mafi girma a ƙasar. Hakanan zaka iya sha'awar kan bakin ruwa, tafki da kuma kango na magudanar ruwa daga zamanin mulkin mallaka.

Idan kun kuskura ku tafi cikin daren wata, kuna iya cin karo da Mai Dawakai Mara Tsanani, ɗayan masanan wurin. Idan baku ga mahayi ba, kuna iya samun sa'a tare da dangin Loch Ness Monster, wanda a cewar mazauna garin, lokaci-lokaci yakan bar zurfin tafkin don lekewa zuwa saman.

10. Cañada de la Virgen

Wuri ne na kayan tarihi wanda yake kimanin kilomita 15 daga San Miguel de Allende, wanda ya kunshi gine-gine da kango waɗanda ake jin cewa al'ummomin Toltec - Chichimec sun gina a gefen tafkin Laja. Masana ilimin kimiya na ƙasa da ƙwararru a cikin ilimin taurari kafin zamanin Hispanic suna ganin cewa wurin shine "Gidan Sama 13" wanda Rana, Venus da Wata ke mulki.

11. Dolores Hidalgo

Kasancewa a San Miguel de Allende, ba za ku iya daina zuwa Dolores Hidalgo ba, ƙasa da kilomita 40 daga garin. A safiyar ranar 16 ga Satumba, 1810, a cikin atrium na Ikklesiyar Dolores, firist Miguel Hidalgo y Costilla ya yi kira da a yi tawaye ga mulkin mallaka. Wannan sanarwar ta shiga cikin tarihi tare da suna Grito de Dolores, gaskiyar da ke nuna farkon Samun 'Yancin Mexico. Idan kuna wurin a ranar 23 ga Nuwamba, za ku iya jin daɗin José Alfredo Jiménez International Festival, babban mawaƙin-marubucin waƙoƙin Mexico da shahararren Dolorense na karni na 20. Kada ku manta da ice cream mara misaltuwa na garin.

12. Bukin Budurwa na La Concepción

A ranar 8 ga watan Agusta, mutanen San Miguel suna bikin Idin Cona Conan Immaukuwa a cikin Ikklesiya na wannan sunan. Cocin Concepción ya faro ne daga tsakiyar ƙarni na 18 kuma yana da kyawawan ɗakunan Gothic a ɓangarori biyu. A ciki, zane-zanen polychrome na waliyyai da tarin ayyukan da masu zanen ƙarni na 18 suka yi fice. Bikin ya hada da wake-wake, rokoki da kuma kayan abincin gida.

13. Farati na wawaye

Dangane da kalandar Katolika, Saint Anthony na Ranar Padua shine 13 ga Yuni. Ranar Lahadi bayan wannan kwanan wata, ba bikin Kiristanci da yawa ba a San Miguel de Allende, Faretin Wawaye. Mutane suna yin adon almubazzaranci, suna lalata wani mashahuri daga siyasa ko kuma nuna kasuwanci, kuma su hau kan tituna suna ihu, waƙa, raha da ba da alewa ga masu sauraro.

14. Guanajuato International Film Festival

Wannan bikin yana faruwa a watan Yuni, tare da biranen Guanajuato da San Miguel de Allende a matsayin wuraren shakatawa na yau da kullun. Taron na inganta silima mai inganci musamman a fannin sabbin masu kirkira. A yadda aka saba, masu yin fina-finai masu shiga suna yin gasa a cikin rukuni 6, biyu don Fina-Finan Yanayi (almara da shirin gaskiya) da 4 don Gajerun Fina-finai (almara, shirin gaskiya, motsi da kuma gwaji). Kyaututtukan sun hada da kayan aiki da kayan yin fim. Idan kai ɗan fim ne, bikin shine lokacin da ya dace don ziyarci San Miguel de Allende.

15. ulu da Tagulla

A rabi na biyu na Nuwamba kuma na mako guda, ana yin wannan taron na musamman a San Miguel de Allende don San Miguel da masu aikin hannu na Mexico waɗanda ke aiki da ulu da tagulla su nuna abubuwan da suka kirkira. Samfura na katifu, madubai, kayan ado da kayan kwalliya na faruwa ne a cikin tsarin shahararrun kwanaki bakwai, wanda ya haɗa da kiɗa, raye-raye, wasan kwaikwayo da abubuwan farin ciki da yawa na Guanajuato gastronomy.

16. Bikin Waƙar Chamber

An gudanar da shi tun daga 1979, a cikin watan Agusta. Quananan igiyoyi (violins biyu, cello da viola) da kuma quintets (ƙarin viola ɗaya) galibi suna shiga, suna zuwa daga ko'ina Mexico da Arewacin Amurka. Ana nufin inganta sabbin ƙarni na mawaƙa da mawaƙa a yau da aka inganta a cikin mashahurin waƙoƙin kaɗe-kaɗe na duniya sun ratsa ta.

17. Baroque Music Festival

Kowace Maris, ƙungiyoyin da aka sani, 'yan wasan kayan kaɗe-kaɗe da masu fassara daga Meziko da duniya gabaɗaya suna cikin San Miguel de Allende don wannan bikin na kiɗan baroque. Manyan abubuwanda aka tsara a lokacin, sun samo asali ne daga hazikan Bach, Vivaldi, Scarlatti, Handel da sauran shahararrun marubuta, suna yin sauti a cikin rafin manyan majami'u, a cikin gidan Al'adu da sauran ɗakuna masu mahimmancin tarihi, don farin cikin masoya kiɗa da sauran jama'a, wanda ke cika wuraren.

18. International Jazz Festival

Gargajiya da mulkin mallaka San Miguel de Allende kuma yana ba da sararin jazz da shuɗi a cikin kalandar abubuwan da take faruwa na shekara-shekara. Ana yin bikin ne a wasu ranakun watan Nuwamba. Ana jin tarihin Ba'amurke na jinsi da kuma manyan jazz na Caribbean da Latin Amurka a gidan wasan kwaikwayo na Angela Peralta da kuma Ignacio Ramírez "El Nigromante" Babban Taron ta hanyar makada da masu son kaɗa rawa.

19. Ista

Bikin makon da ya fi mahimmanci na bautar Katolika na gargajiya ne na musamman a San Miguel de Allende. A ranar alhamis mai alfarma membobin cocin suka ga coci-coci daban-daban guda bakwai a cikin abin da ake kira yawon bude ido na bautar bakwai. A ranar Juma'a jerin gwanon ke gudana inda Yesu ya sadu da mahaifiyarsa, Saint John, Maryamu Magadaliya da sauran halayen da aka ambata a cikin Linjila. A daidai wannan rana ta Juma'a, ana gabatar da jerin gwano na Kabari, tare da jagorancin mutane sanye da kayan Rome. Ranar Lahadi tashin rana shine ƙonawa yar tsana wacce ke nuna Yahuda, a tsakiyar wani farin ciki na farin ciki.

20. Bikin kirsimeti

Fortarshen mako biyu na shekara shekara ce mai ci gaba a San Miguel de Allende. A al'ada, ana bikin Kirsimeti a ranar 16 tare da posadas na jama'a, wanda ya ɗauki kwanaki 9. Sanmiguelenses sun bar aikin hajji ta cikin yankuna daban-daban da kuma yankuna na birni dauke da hotunan Saint Joseph, Budurwa da Shugaban Mala'iku Gabriel. Kowane birni yana ƙoƙari ya karɓi mafi kyawun titunan tituna kuma ya yi aiki da mafi ƙwanƙwasawa, tamale da zaƙi. Shahararrun shagulgula, waɗanda suka ƙare a daren Kirsimeti da Sabuwar Shekara, sun haɗa da waƙoƙi, kiɗan iska da wasan wuta.

Muna fatan kun ji daɗin tafiya ta cikin San Miguel de Allende kuma da sannu za mu sami damar ziyartar wani birni mai mulkin mallaka na Mexico ko Spain.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: Exploring Amazing San Miguel de Allende, Mexico (Mayu 2024).