El Rosario, Sinaloa - Garin sihiri: Jagora mai ma'ana

Pin
Send
Share
Send

El Rosario, garin garin babban Lola Beltrán, yana da al'adun haƙar ma'adinai, gine-gine masu ban sha'awa da kyawawan shimfidar wurare waɗanda suka sa ya girma a matsayin wurin yawon buɗe ido. Mun gabatar da cikakken jagorar ku domin ku san wannan sosai Garin Sihiri.

1. Ina El Rosario?

El Rosario wani karamin gari ne a Sinaloa, shugaban karamar hukuma mai suna iri ɗaya, yana da kilomita 65. kudu da Mazatlán. A cikin ƙarni na 18 da 19 tana ɗaya daga cikin al'ummomin da suka fi wadata a ƙasar ta hanyar albarkatun ma'adanan azurfa da na zinare. A cikin 2012, an sanya El Rosario cikin tsarin Garuruwan Magical don sanar da yawon shakatawa game da haƙar ma'adinan da ta gabata, da kuma wasu abubuwa masu mahimmanci na al'adun gargajiyarta waɗanda suka sami nasarar tsayayyar lokaci, a cikin waɗannan, Cocin Nuestra Señora del Rosario da tsohuwar makabartar Spain.

2. Menene tarihin sunan garin?

Labarin ya nuna cewa a shekarar 1635, Bonifacio Rojas, shugaban wata gonar kiwo, ya yi rashin ɗayan shanunsa ya fita nemansa. Yana cikin tafiya tare da kogin sai ya ga dabbar da ta ɓace a wani wuri da ake kira Loma de Santiago. Da dare ya yi, sai ya kunna wuta ya kwana kuma washegari, lokacin da ya zuga wutar, sai ya lura da azurfa mai tarin yawa makale a kan dutse. Kafin ya tafi don isar da labarin ga mai aikinsa, sai ya yiwa wurin alama da rosary.

3. Yaya aka kafa garin?

Bayan gano Rojas, maigidan nasa ya fara cire azurfa Rosarense. Sannan aka sami zinariya kuma aka ci gaba da amfani da karafa masu daraja. A ƙarshen karni na 18, El Rosario shine gari mafi wadata a yankin arewa maso yamma na Mexico sannan daga baya zai zama gari na farko da aka yiwa walwala a yankin kuma kujerun ikon Majalisar Sinaloa. Godiya ga El Rosario, da kuma Cópala da Panuco, Mazatlán ya tashi azaman tashar jirgin ruwa mai mahimmanci. A ƙarshen karnin hakar ma'adinai a ƙarni na 20, El Rosario ya shiga cikin koma bayan tattalin arziki kuma daga cikin ƙoƙarin da yake yi a yanzu don dawo da ci gaba shi ne amfani da yawon buɗe ido na abubuwan haƙo ma'adinan ta.

4. Menene yanayin El Rosario?

Matsakaicin zazzabi a cikin El Rosario yana son motsawa a cikin matsakaita daga 20 ° C a cikin watanni mai sanyaya zuwa 30 ° C a cikin mafi zafi. Lokacin zafi yana tsakanin Yuni zuwa Oktoba, yayin da ma'aunin zafi da sanyio zai sauka zuwa na kowace shekara tsakanin Disamba da Fabrairu. Ana yin ruwan sama kusan 825 mm a shekara, ya mai da hankali tsakanin Yuli, Agusta da Satumba.

5. Mecece hanyar zuwa El Rosario?

Babban birni mafi kusa da Garin Sihiri shine Mazatlán, yana da nisan kilomita 65. Don tafiya daga babban birni da kuma wuraren yawon bude ido na Mexico zuwa El Rosario, dole ne ku yi tafiya kudu maso gabas tare da Babbar Hanya ta Tarayya 15. Daga manyan biranen jihar mafi kusa, Durango yana da nisan kilomita 265, Culiacán, babban birnin Sinaloa, yana da nisan kilomita 280. . da Zacatecas a kilomita 560. Don tafiya daga Mexico City, wanda yake kusan kilomita 1,000. Daga El Rosario, hanya mafi sauƙi ita ce tashi zuwa Mazatlán kuma ku yi sauran ta hanya.

6. Yaya aka yi bonanza?

Arziƙin El Rosario ya yi yawa sosai don a kowane giram dubu na gwal na zinariya an sami adadin giram 400 na zinare tsantsa. A yanzu haka akwai ma'adanai a duniya waɗanda ke aiki da riba tare da giram 3 na zinare a kan kowace gram 1,000 na tama. Soasan garin ya zama doguwar hanyar sadarwa mai wuyar shaƙuwa, ramuka da ramuka waɗanda lokaci zai wuce zai raunana ƙasar, wanda zai haifar da rushewar kyawawan ɗimbin gidaje da gine-ginen da aka gina a lokacin haɓakawa.

7. Menene ya shahara a Cocin Uwargidan Mu na Rosary?

Wannan haikalin na ƙarni na 18 yana da tarihi mai ban mamaki cewa an gina shi a kan wani wuri sannan kuma aka warwatsa dutse ta dutse kuma aka kafa shi a wurin da yake a yanzu saboda a wurin da yake na asali ya lalace ta hanyar motsin ƙasa, cike da ramuka da ramin hakar ma'adanai. An yi shi da sassaka sassaƙa kuma facinta yana cikin tsarkakakken salon Baroque. Cikin cikin haikalin yana ɗayan ɗayan manyan kayan ado na fasahar Kiristanci a cikin Meziko: babban bagade na zinariya wanda aka zana.

8. Yaya wannan bagaden yake?

Hoton Virginan Budurwa ne ke shugabantar da babban bagadin tsafin na Rosary, wanda ke kewaye da zane-zane na kyawawan kyawawan abubuwa waɗanda ke wakiltar San José, San Pedro, San Pablo, San Joaquín Santo Domingo, Santa Ana, San Miguel Shugaban Mala'iku, Gicciye Almasihu da Uba Madawwami. A cikin aikin addini na fasaha, salon Greco-Roman, Baroque da Churrigueresque sun haɗu, tare da fifiko na baroque stipe.

9. Waɗanne wurare ne aka haɗu da Lola Beltrán?

Mawakiyar Meziko kuma 'yar fim Lola Beltrán, shahararriyar Lola la Grande, sananniyar sananniyar al'adar Sinaloa, an haife ta ne a El Rosario a ranar 7 ga Maris, 1932 kuma saura ta kasance a cikin lambun Cocin na Nuestra Señora del Rosario. Gidan tarihin Lola Beltrán yana aiki ne a wani babban gida na karni na 19 a tsakiyar garin, inda ake baje kolin kayan gargajiya da ta saba sanyawa, kayan adon ta, kayan adon ta da sauran kayan ta. A gaban cocin akwai abin tunawa da Sinaloan diva.

10. Da gaske ne cewa akwai makabarta mai ban sha'awa?

Baya ga cocin da a tsakanin 1934 da 1954 aka kaura daga dutse zuwa dutse saboda karfin Rosarenses, wani aikin gine-ginen da aka cece shi daga lalacewar da kasa ta haifar, shi ne tsohuwar makabartar Spain. Wannan tsohuwar pantheon ta zama wurin jan hankalin masu yawon bude ido don kyawawan mausoleum na karni na 18 da na 19 da ya gina, duka don gine-ginen manyan kaburbura da kuma kyawawan siffofin addini, rigunan makamai da sauran kayan ado.

11. Shin da gaske ne cewa Julio Verne yana cikin El Rosario?

Akwai tatsuniya cewa shahararren marubucin Faransa ɗan ƙarni na 19, marubucin A duk duniya cikin kwanaki tamanin, yana cikin El Rosario. A cewar wani fasali, Verne zai yi abota da wani babban sojan Mexico, ya ziyarci Mexico a lokuta da dama, gami da tsayawa a garin mai arziki na El Rosario. Wannan labarin yana daɗa ƙaruwa saboda gaskiyar cewa Verne ya saita ɗan littafinsa a Mexico Wani wasan kwaikwayo a Mexico, amma babu wasu takardu da suka tabbatar da zamanku a ƙasar.

12. Menene manyan wuraren yanar gizo?

Laguna del Iguanero wuri ne mai kyau wanda aka watsar dashi tsawon shekaru har zuwa cikin 2011 an tsara shi don jin daɗin mazauna da yawon buɗe ido. Jirgin ruwa yana da tarihi mai ban sha'awa. A cikin 1935, a tsakiyar wata mahaukaciyar guguwa, an samar da igiyoyin ruwa wanda ya mamaye ƙofar mahakar El Tajo, ya zama jikin ruwa wanda aka kiyaye kuma cewa a cewar mazaunan, ya faɗaɗa ta hanyar ramin da ke ƙasa daga gari. Yana da karamin tsibiri a tsakiya, wanda wata gada mai kyau wacce aka dakatar dashi take shiga kuma ita ce mazaunin jinsuna kamar kunkuru, agwagwa da iguanas. Wani jan hankali shine Laguna del Caimanero.

13. Menene jan hankalin Laguna del Caimanero?

Kimanin kilomita 30. daga El Rosario shine kyakkyawan tafkin gabar teku na Caimanero, an raba shi da teku ta tsiri bakin teku. Ana amfani da lagon don yin iyo, jirgin ruwa da yin kasuwanci da kamun kifin wasanni, kasancewarta ɗayan manyan cibiyoyin jatan lande a jihar. Hakanan yawancin masu lura da halittu masu yawa sun yawaita shi, musamman ta yawan tsuntsayen teku. Jirgin ruwa ya samo sunan ne saboda gaskiyar cewa mazaunin katun ne.

14. Da gaske ne cewa suna kiwon jimina mai kyau?

Bayan ciyar da Ostiraliya tsawon ƙarni, naman jimina yana neman wuri a cikin tukwane da jita-jita a cikin sauran duniya saboda ingancinsa. Wannan tsuntsu mai gudu, wanda zai iya kaiwa mita 3 a tsayi kuma kilo 300 a nauyi, yana samar da nama mai daɗin ƙanshi da kyau, kama da na turkey. Yankin Sinaloan yana da kamanceceniya da asalin mazaunin jimina kuma gida ne ga gonaki da yawa, wasu daga cikinsu suna kusa da El Rosario. Wataƙila kuna da damar da za ku ziyarci ɗayan waɗannan cibiyoyin kiwo don ganin mafi girma da nauyi a tsuntsaye.

15. Yaya sana'o'in Rosarense suke?

A cikin Rosan asalin yankin El Rosario suna rayuwa tare da xiximes, totorames da acaxees, waɗanda ke adana ayyukan fasaha na kakanninsu. Suna da ƙwarewa a aikin tukwane, kayan kwalliya, kayan kwalliya, da sakar kayan zaren halitta, musamman tabarmi. Wadannan samfuran aikin hannu da zaka iya dauka a matsayin abin tunawa daga El Rosario, ana samun su a wasu wurare, kamar Artesanías El Indio a tsakiyar garin.

16. Menene manyan otal-otal a El Rosario?

El Rosario yana kan aiwatar da tayin otal wanda zai ba da damar kara yawan yawon bude ido zuwa garin, wanda galibin mutanen da suka sauka a Mazatlán ke ziyarta. Ofayan ɗayan waɗannan rukunin gidajen shine Hotel Yauco, wanda yake a kilomita. 22 na babbar hanyar Genaro Estrada ta Kasa. Sauran zaɓuɓɓuka sune Hotel Bellavista El Rosario, a kilomita. 20 akan hanyar zuwa Cacalotan da Hotel San Ángel, akan Avenida Venustiano Carranza.

Muna fatan cewa wannan cikakken jagorar zai zama mai amfani a gare ku don nutsar da kanku a cikin ƙimar ma'adinan baya na El Rosario kuma don ƙarin san gine-ginen ta da abubuwan jan hankali. Muna fatan sake haduwa nan bada jimawa ba don wani kyakkyawan tafiya.

Pin
Send
Share
Send

Bidiyo: RICA LA RELIQUIA QUE REGALAN EN E L. CERRO DEL SOMBRERETILLO (Satumba 2024).